Vấn Đề Về Hàng Xách Tay Của Các Bạn Ham Rẻ Nè

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi quynhu, 9 Tháng tám 2014.

1. quynhu

quynhu Active Member

vanquandlu thích bài này.
  2. ldp_33

ldp_33 Well-Known Member

Mình rất buồn khi 1 số bạn đổ lỗi cho LG trong khi máy của mấy bạn đó lại là hàng dựng.Thử hỏi xem 1 con G2 DCM mình xách tay trực tiếp về VN tổng chi phí 7tr mà các bạn mua ở VN 6tr đầy đủ phụ kiện,khuyến mãi thì lấy đâu ra chất lượng vậy.Haizz.Tham rẻ lại còn kêu ca

vanquandlu thích bài này.
  3. vinhvumobile

vinhvumobile Active Member

Hàng mua tại việt nam vẫn bị đó bác. Đồ điện tử thì cũng có xác xuất hỏng. Cũng 1 phần các bạn ham rẻ mua hàng ko hộp ko phụ kiện dính hang dựng và pkien lô chứ bộ chuẩn full box dùng rất ngon

vinhvumobile - Bring technology to everyone

4. Nanos

Nanos Active Member

Bạn cho mình hỏi , mình đang xài G2 dcm cũng mua với giá 6tr máy có vẻ đều ổn nguyên Seal + Hộp trùng emei, lúc mua máy mình cũng test khá kỹ + cửa hàng cũng khá uy tín trong giới xách tay . Vậy trong tầm giá đó đa số đều là máy dựng hả bạn . Bạn nói làm mình hơi lo lo. Mong bạn tư vấn hộ mình. Mình thích con G2 này kinh khủng . Chỉ muốn sống với e nó thôi :cry:

5. ldp_33

ldp_33 Well-Known Member

K hẳn là toàn máy dựng.Bạn đọc bài viết đó sẽ thấy,nếu là hàng loại A loại B thì vẫn ngon.Còn loại C thì hên xui bạn ak.Quan trọng là nếu bạn đã mua ở cửa hàng uy tín,chế độ hậu mãi tốt thì cứ yên tâm mà dùng :)

6. ldp_33

ldp_33 Well-Known Member

E xin lỗi bác cũng như các cửa hàng uy tín khác tại VN.Có lẽ e hơi cực đoan :) Tại 1 số bạn máy hỏng đều đổ lỗi cho LG nên e bức xúc thôi mà :laugh:

7. Nanos

Nanos Active Member

Oh mình có đọc mà thấy bạn viết cm là 1 máy G2 dcm về bạn mất đến 7tr (Bạn có thể nói rõ giá máy bên Nhật + các khoản chi phí giúp mình dc ko) ,trong khi đó các cửa hàng giá dao động từ 5tr8-6tr - Làm mình hơi lo :geek: . Mình mua máy tại Xt-mobile giá 6tr mua thêm gói bảo hành màn hình,cảm ứng 12 tháng 400k --> tổng chi là 6tr4 . Bạn đánh giá lun giúp mình . Thks bạn nhìu :)

8. Inception

Inception Member

mua hàng xách tay thì rủi ro lắm bác. em là nạn nhân của nó nè. bác qua topic http://lgviet.com/forum/threads/canh-bao-mua-hang-lg-g2-o-binhduongmobile-com.25157 của em đọc rồi tự hiểu thôi. hoặc bác đọc comment http://lgviet.com/forum/threads/can...-binhduongmobile-com.25157/page-2#post-689332 này là biết hàng xách tay nó như thế nào

9. ldp_33

ldp_33 Well-Known Member

Mình nhờ người quen mua giá là 6tr rưỡi,thêm phí ship về tới VN là 7tr.Mình phải mất thêm phí unlock và mua sạc cáp,tổng là 7tr rưỡi.Bạn mua ở XT thì cũng bảo đảm rồi,có điều k phải là hàng mới 100% thôi.Đừng lăn tăn :)

10. no_ok

no_ok New Member

NẾU ĐÚNG NHƯ BÀI BÁO NÀY VIẾT THÌ ĐIỆN THOẠI XÁCH TAY TỪ HÀN QUỐC VỀ ( KHÔNG BIẾT NHẬT THÌ SAO ) 98% LÀ HÀNG CŨ ? ĐƯỢC CÁC THƯƠNG GIA TQ TÚT LẠI BÁN CHO CÁC LÁI BUÔN VN ,VÀ TẠI VN THÌ CÁC TAY LÁI BUÔN NÀY BÁN CHO KHÁCH THEO DẠNG HÀNG BRANDNEW ( TỨC LÀ GẠT KHÁCH HÀNG ???? )

11. quynhu

quynhu Active Member

chứ gì nửa bạn bạn lảm gì có 1 máy mạnh như máy tính mà làm gì có giá 6 đến 7tr hả bạn trong khi đó iphone 5s thì giá xách tay thì không quá chênh lệch với hàng chính hãng có 2 đến 3tr mà trong khi đó của các hãng lg , samsung , sony thì lại chenh lệch 1 nữa già là sao vậy bạn :oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops:

12. quynhu

quynhu Active Member

chứ gì nửa bạn bạn lảm gì có 1 máy mạnh như máy tính mà làm gì có giá 6 đến 7tr hả bạn trong khi đó iphone 5s thì giá xách tay thì không quá chênh lệch với hàng chính hãng có 2 đến 3tr mà trong khi đó của các hãng lg , samsung , sony thì lại chenh lệch 1 nữa già là sao vậy bạn :oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops::oops:

13. JimmyLin

JimmyLin Member

Thấy bạn đi đâu cũng lôi cái bài viết này ra, chả hiểu là thương gia muốn nâng giá hay lý do khác. Nói như bạn và cái bài viết bạn dẫn chứng thì chắc mấy thương gia hàng xách tay HQ uy tín như XTmobile, ĐTHQ đều lừa gạt khách hàng nhỉ (hàng tút lại lại nói là brandnew và bán giá brandnew?). Giải thích hộ mình cái?

Bạn có biết cái gì là giá sỉ và giá lẻ ko?

14. madi3d8

madi3d8 Active Member

giải thích sỉ lẻ đi

15. JimmyLin

JimmyLin Member

Bạn GG đi, câu đó ko có nghĩa là hỏi nghĩa của giá sỉ và giá lẻ mà trong thị trường gì cũng vậy, đều có thể mua bán giá sỉ và giá lẻ, điện thoại cũng ko ngoại lệ. Nếu ko có giá sỉ và giá lẻ thì ai có người thân ở Nhật hay HQ đều có thể buôn đt và giá như nhau hết à?

16. xinloiem1012

xinloiem1012 Active Member

Chuẩn rồi theo mình là phần cứng của LG kém chứ không phải hàng dựng đâu, mình có người quen xách con LG G bên Hàn và cũng bị loạn cảm ứng như thường, trong khi ngày trước dùng samsung xạc lung tung không vấn đề, dùng LG thì không giám làm điều đó, thực sự LG bị loạn cảm ứng rất nhiều

17. quynhu

quynhu Active Member

Vậy tui hỏi các bạn nè Iphone đó nó khó sửa với lại mình nghe nói Iphone nó hưng 1 cái thì có nước mua cái mới bưởi vì linh kiện nó dính liền với nhau ko thể tháo từng bộ bạch ra được mà trong khi đó máy Nhật với máy Hàn thì tháo đuốc đổi được , với lại theo mình nghỉ thì điện thoại bên Nhật Với Hàn Nó sài điện Áp khác với .Việt Nam mình Việt Nam Mình sai điện áp 220v mà trong khi đó Nhật Với Hàn thì có 100v đến 110v thì con chíp trong nhận nạp điện thì nó củng phải khác chứ việc sạc không đúng ngồn điện thì nó bị điên thôi còn cục sạc thì nó không thể căn bằng ngồn điên đc đâu cái lg g2 của mình hàng cty sạc theo máy luôn mà ba hồi điện yếu nó củng sac lâu chết mẹ mà còn điện mạnh thì sạc đúng 90phut đầy :cry::cry::cry:

He He Minh Là Gà Đó các Bạn Mình Chỉ Lên Báo Đọc báo Theo Chứ Không Phải Chuyên Viên ke ke Nói Có Gì Sai Xin Các bạn Đừng Chém Mình Nhé :cry::cry::cry:;););)

18. vinhvumobile

vinhvumobile Active Member

Bac google thông tin tí chứ. Hàn cũng dùng điên ap 220v mà.

vinhvumobile - Bring technology to everyone

19. quynhu

quynhu Active Member

20. quynhu

quynhu Active Member

Với lại Lg G2 là điện thoại có tiếng trên thế giới niếu mà nó bị nhiều như vậy thì các tờ báo lớn trên thế giới điều đưa lên mặt báo rồi mà sao chỉ có việt nam bị ko vậy cho hỏi cấu đó :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

ldp_33 thích bài này.