Hỏi Vấn đề về loạn cảm ứng của LG G

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi Mr.Bờm, 22 Tháng mười 2013.

1. Mr.Bờm

Mr.Bờm Active Member

Em mua con lg g này hàng likenew bên didongviet bảo hành 3 tháng , em mua từ hồi tháng 6 đến h dùng ngon lành , ko biết trùng hợp hay sao vừa hết bảo hành khoảng 2 tuần là bị loạn cảm ứng , lúc đầu nhẹ , còn bây h là rất nặng rồi .Em đã tham khảo nhiều topic nói về vấn đề này nhưng chưa rõ, chưa xác thật , mong các bác nào có kinh nghiệm cho em thỉnh giáo 1 vài câu hỏi :
    1. Máy em hoàn toàn không bị rom vì up rom stock vẫn loạn
    2.Cũng ko phải bị nhiễu sóng vì dù có 3g wifi hay em tháo sim gì ra hết nó vẫn loạn
    3. Cũng ko phải do sạc dỏm vì khi mua máy em mua kèm sạc của nexus 4 xịn , và cả check bằng sạc xịn 1.2 của lg 4x nhỏ bạn gái .
    4. Nghi vấn máy dựng là hoàn toàn không , em đã tháo nắp lưng ra check và dùng nhièu cách check trên google :)
    5. Không hề rôi rớt va chạm mạnh
    => chỉ có thể 1 là do pin hư , 2 là do màn hình, 3 là chỗ tiếp xúc nguồn pin . H em cũng không xác định dc ,đa sốcác bác ở các topic nói rằng do màn hình , nếu do màn hình thì con LG G chất lượng màn hình cảm tệ thế sao vả lại cho dù bỏ ra 2tr thay , biết sài dc mấy ngày ???, check sản xuất đến h chưa dc 1 năm mà đã loạn ...
    Các bác giúp em với . Em ở HCM , có bác nào biết cao thủ nào sữa loạn cảm ứng em G ko

update 24/10:

haizzz , hôm qua mới tháo nắp lưng ra xem lại thì ôi thôi ....... phát hiện hàng dựng hoặc đã qua sữa chữa , máy lg 180l mà thân máy lại 180s , vỏ 180l mà thông số lại khác , main thì nhìn sơ qua đánh dấu từa lưa ,pin thì giấy phập phồng em đoán ko nhầm là pin lô , chỉ dc cái khe sim trùng seri, gọi điện gặp quản lý thì giải thích không dc thỏa đáng , lúc mua nói hàng zin chưa sữa chữa h gọi nói có đợt nhập từtrugn tâm bảo hành lg bên hàn quốc có sao để vậy từ bên đó qua .... nói vậy chẳng khác nào ... r đổ ngược lại mình là tháo nắp máy ra rồi ko biết anh đã làm gì vs nó chưa , ... trời ạ , ko tháo làm sao phát hiện đó là hàng qua sữa chữa hay hàng dựng .....kiểu nào nói cũng dc . Cuối cùng nói qua hỗ trợ thay màn hình 2tr5 còn 2tr1 ...... cũng như ko . Đọt mua cách đây 4 tháng 6tr3 ...... ngậm ngùi ....
    Thật sự didongviet làm ăn rất chán ,ko có cách giải thích thỏa đáng , thật sự từ trc đến h tin tưởng didongviet là sự lựa chọn đầu tiên lúc em mua cái lg g brandnew thứ 2 dùm ông chú trong nhà cũng mua bên didongviet.... h em xin cạch. Có sao em nói vậy ,ko thêm ko bớt coi như 1 bài học vậy . Còn nếu a didongviet cho đây là 1 chiêu của cửa hàng khác gài vô . Thì a cứ chứng minh .Tình ngay lý gian ,có thể vô tình hay cố ý , nhưng nếu cố ý thì nếu cứ như vậy , uy tính didongviet sẽ ko còn, con người làm ăn sao thì còn trời còn đất . Em xin hết

Các file đính kèm:

Dương Nhật Thành thích bài này.
  2. Ác Quỷ

Ác Quỷ New Member

xù xịn à :laugh: bác ơi theo em cứ 200k làm bộ LG 1.2 lành nhất. xịn thì xịn thật nhưng nó kén chọ bieyes làm sao

3. Mr.Bờm

Mr.Bờm Active Member

gần 1 tuần nay em sạc bằng cục sạc lg 1.2 của bạn gái vẫn bị nên em xác định ko phải do sạc

4. tutula1

tutula1 Active Member

bạn mình xài LG G, cũng đang bị loạn nhẹ, xài dây sạc zin sony có 2 cục ở 2 đầu thì hết, đổi dây sạc khác thì đỡ hơn -> kết luận do dây sạc :alien::alien:

5. Mr.Bờm

Mr.Bờm Active Member

ko hết hẵn đâu bạn , 1 thời gian sau sẽ bị nặng thêm đó . mìnhcũng đã tưng2 như vậy

chocon1411 thích bài này.
  6. Ác Quỷ

Ác Quỷ New Member

bác ơi bị rồi thì cắm sạc ông trời cũng cứu sao được. bác pm mấy ổng cao tay ở HN như quán bác Lộc hay Chocon gì gì ý.cái này sửa thế nào e k rõ. cứu nhanh còn kịp. may ra k phai thay. hehe

7. Mr.Bờm

Mr.Bờm Active Member

em có tham khảo bác chocon rồi , thấy lg g là phải thay bác à ...

8. Minh Son

Minh Son Active Member

cac ban oi cho minh hoi . minh an giu may cai app trong menu ra mang hinh chu ma hinh hinh chu cu chay wa chay lai lung tung . vay con G cua minh co phai bi loan cam ung ko vay

9. hoanggiangsc

hoanggiangsc Active Member

Lại 1 người nữa ra đi..bác chủ xem cái màn với vòng benzen có khít không nhé..zin là khít sát và đều nhé không 1 khe hở..đem so với hàng quốc tế thử.. :D

10. Mr.Bờm

Mr.Bờm Active Member

khít bạn à , mình thử gở nắm lưng ra tesk hết r , 90% là ko phải hàng dựng , mà hình như sau lần mở nắp lưng ra nó ba7t1 đầu loạn cảm ứng ......

11. Vn.ChemGio

Vn.ChemGio Mỗi ngày banned vài em-_-!

:eek: lại di động việt ;)

hieu quoc and smilee like this.
  12. chocon1411

chocon1411 Well-Known Member

Con G thì 100 con bị cảm ứng cả 100 bạn ah. Thay thì mới hết dc. Đó là lỗi dây chuyền sản xuất mà!

13. Thanh Bình

Thanh Bình Active Member

G con nào cũng bị hả bác. :(

14. chocon1411

F180 thì con nào cũng bị hết! E975 thì con bị con ko! Ai may mắn mua dc con thay màn hình rồi thì dùng mãi ko sao @@!

15. chocon1411

Chính vì khít mới bị. Ko khít là máy dc thay màn rồi dùng lại ngon lành hơn đó @@!

16. Thanh Bình

Thanh Bình Active Member

Đau đầu quá nhỉ. :( mới mua con G ở chỗ bác Lộc cho thằng bạn. Bác nói thế làm em run.:((

17. caobang200

caobang200 Active Member

con F180 nào cũng bị! vãi :rolleyes:

18. takun92

takun92 LG-VIỆT

nghe mấy sếp bên box tt nói là dòng sx năm 2013 là bị rất nhiều. bác nam_pro bị 2 con thì phải

19. trungpro9x92

trungpro9x92 Member

các bác dùng sạc chuẩn hay ko chuẩn thì cắm xạc rồi kiểm tra chỗ 3845#*180# chỗ touch test. mutiltouch ấy. rồi dùng 3 ngón tay kéo xem nó có bị khựng ko. dùng bt ko sao. nhưng lâu ngày sẽ nặng dần nặng dần,

kimkame thích bài này.
  20. Mr.Bờm

Mr.Bờm Active Member

em thì lo ko phải do màn mà do nguồn pin thì chết cha , còn thay màn thì ko có chỗ nào bảo hành lâu hết . cao nhất là 3 tháng nên cũng sợ ....
    thì nói chung em test thì ko bị liệt chổ nào , tạm thời chỉ bị loạn thôi , không biết trước mắt sẽ như thế nào nữa