Hỏi Vấn đề wifi và pin của G Pro ???

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi besieu13, 25 Tháng một 2014.

1. Killer_Bean

Killer_Bean Active Member

Về khoảng cách bạn ạ. Mình so với con lu6200 thì g pro hít khói. đến chán.

2. Love_rain

Love_rain Active Member

vậy e988 có bị hk bác??

3. 8saturday8

8saturday8 New Member

sao e dùng E988 HK không thấy mấy vụ này nhỉ , máy e ko root , cài rom gốc , wifi từ tầng 3 xuống tầng 1 1 vạch vẫn dùng đc. Pin dùng liên tục chơi game đc 3 tiếng là mất 80% (NOVA 3) , còn chờ cả ngày chắc mất tầm 2% . Mà e cảm giác chơi game hay đọc báo hình như thời lượng pin tụt như nhau , lạ nhỉ , tưởng chơi game phải tốn hơn chứ các bác nhỉ ?

4. Love_rain

Love_rain Active Member

chắc bản e988 hk bị dính vụ wifi :(

5. khoapro111

khoapro111 Active Member

dang dung f240 chay rom e988 va ca rom goc thay wifi xai binh thuong ma ta co bi gi dau

6. Mamama1124

Mamama1124 Member

Em dùng con này được 2 tuần , thấy wifi ổn, tầm xa nó hơi hạn chế, nhưng pin thì em thấy hơi buồn, nếu 1 ngày ngồi em nó phải mất 3 cục pin ( chơi game, xem phim ầm ầm)

mai_tien_dat_251 thích bài này.
  7. Buonbanchoi

Buonbanchoi Active Member

Wi fi face zalo đc có 5 h, máy cũ pin cũ, nếu máy mới chắc hơn, sạc pin tầm 4h thì pin tụt chậm

8. minhdang81

minhdang81 Active Member

thấy mấy bác cứ than phiền về pin và wifi,em nghĩ có lẽ do bản Hàn bị thế chứ em dùng bản chính hãng thấy wifi mạnh bình thường,pin cũng xài vô tư chả có vấn đề gì...Em mới xài đc 2 ngày nên mấy bác chém nhẹ @@

9. John Cook

John Cook New Member

wifi ở stock hàn xẻng bị limit băng thông là do mấy cái dịch vụ DRM nó phá đấy. root máy rồi cài app hỗ trợ freeze tất cả cái đám Drm ấy thì băng thông sẽ đạt 100% hiệu suất, hình như có 3 cái cần freeze, 1 cais của thằng lg, 2 cái của thằng google. wifi chuẩn ac tương thích ngược với b/g/n nên lỗi wifi chậm của gpro ko hẳn là do AP.

muốn battery kô bị drain theo tui có vai cách saub

1. mua pin mới
    2. đảm bảo sóng gsm/3g luôn đạt trên 80%, với wifi là dưới 50dB (khu vực sóng yếu ---- máy nóng --- drain battery)
    3. uninstall stupid apps và bloatware (những stupid apps này sẽ luôn tìm cách wake phone khiến điện thoại không đạt đc deepsleep, một số ứng dụng tiêu biểu liên quan đến là push mail apps, weather apps, 1 vài service và process trong những game, apps có quảng cáo chiếm dụng notification bar.,., nói chubg là những app các thím ko hay sài thì đừng để các service hay process của nó chiếm dung startup time.)
    4. sử dụng các dạng light launcher (vi dụ lightning launcher)
    5. ko tẩy Ram, ứng dụng phải đc cache thì khi chuyển đổi sẽ nhanh sẽ ko ngốn pin,2g ram là quá nhiều, nên phân biệt ram của running apps và ram của cached apps.

còn một vài cách nữa như giảm độ sáng,airplane mode hay disable một các kết nôi ko dùbg đến thì chắc nhuêu chị biết rôi....

10. besieu13

besieu13 Member

Máy root rồi, tính dùm Titanium freeze 3 con bác nói, nhưng đang nhát tay vì đó là system file sợ freeze xong bị gì :( Bác làm rồi thì chỉ coh e vs.

11. John Cook

John Cook New Member

@besieu: cai nay dễ thôi, nếu chị sài Titanium Backup thì gõ vào ô tìm kiếm chữ "drm" , titanium backup sẽ lọc ra cho chị 3 cái này, chị click 'n freezed. trước tôi cũng bực cái vụ bandwidth bị limit 50% của con gpro này lắm , streaming trên youtub chỉ lên đc 360p là kịch kim, trong khi con iphone với con lap sóng sánh xem phim vẫn lết lên 720p vù vù, cứ freeze đi ko treo logo đâu , tôi làm rồi...

12. besieu13

besieu13 Member

thanks bạn nhiều :D, nhưng mình là con trai chứ ko phỉa chuỵ :)

13. songoku221

songoku221 Member

k bik các pác sao chứ con G Pro E980 của mềnh Wifi và Pin cũng khá hài lòng, Wifi thì bắt 7 ~ 8m cách 2 cái bức tường dày 1 gan vẫn đc 2 or 3 vạch đủ để xem phim 480p mượt + chơi webgame + lướt web nhè nhẹ (So vs con HTC oneX của t bạn thì tất nhiên k bằng, con của nó cùng khoảng cách đó toàn nhảy 3 or 4 vạch thôi). Pin thì nếu xem phim HD online = wifi, độ sáng 40% thì tầm 4 ~ 5 tiếng, chơi game nhẹ thì gần 4 tiếng, game nặng thì hơn 3 tiếng 1 chút. Mình có cài 1 số phần mềm như Greenify, Clean Master .... ak, còn 1 điểm là khi mình xạc lâu (3~5 tiếng) thì nó lâu hết hơn là sạc nhanh 2 tiếng (Đều full 100% Pin). So vs con củ Lu6200 của mềnh hồi trước thì ngon hơn nhiều (Tại thấy có pác nào ss Wifi con Lu ngon hơn), bắt 3m k có vật cản mà còn có 2 vạch, chả lếch lên đc 3 vạch nữa =]]

Last edited: 10 Tháng ba 2014
  14. bnhchuong

bnhchuong Member

con e980 của mình wifi ngon lành cành đào mà, ở chỗ nào cũng chiến tuốt.

15. cothesua

cothesua Active Member

Ở đây toàn bác dùng e980 hết không ai dùng máy hàn hả

16. cutjvungtau

cutjvungtau G2 Staff Member

cỡ bác này chơi ipad còn chưa chịu nỗi

17. songoku221

songoku221 Member

Máy Hàn vừa mắt hơn vừa lo fix lỗi app Hàn + linh tinh + fix Wifi nếu k sẽ bắt yếu. Bản E980 AT&T chuẫn quốc tế mua về là chiến thôi chả lo leng keng vụ fix lỗi gì cả, đã thế lại còn rẽ hơn. Nhưng bù 1 cái là hàng này dễ dính dựng nên khi mua phải test kỹ 1 chút

Last edited: 11 Tháng ba 2014
  18. zenky05

zenky05 New Member

Bác cho hỏi fix wifi kiểu gì với ạ ?

Gửi từ LG-F240K của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

19. nthone

nthone Active Member

E980 Lại điểm danh ::inlove: Khổ mấy anh Hàn Wifi suốt ngày Kêu :D:D

20. vanchienvp89

vanchienvp89 Active Member

có ai dùng e988 không, con này là bản gì vậy, có khác e890 không, mà ko thấy cm hỗ trợ