Hỏi Về sửa cảm ứng Optimus G ?

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi anhhungromtk, 23 Tháng năm 2014.

1. anhhungromtk

anhhungromtk New Member

Cách đây 2 tháng màn hình em G của mình bị mất cảm ứng vài vị trí, tức là vẫn cảm ứng đc nhưng có vài vị trí thì không, mình đi ra tiệm hỏi thì thợ bảo là phải thay cả màn hình + cảm ứng vì ko thể tách rời ra đc, giá cũng khá cao, tầm 1tr7 1tr8.
    Nhưng vài tuần gần đây mình xem trên trang forum.danangmuaban,vn thì có cửa hàng nói là có thể tháo đc riêng phần cảm ứng và thay với giá là 900k. (ở đà nẵng)
    Mọi người cho minh hỏi là mình có nên thay như thế k ? ai đã thay rồi cho mình biết chất lượng ntn ?
    Thanks mọi người !!! <3

2. Jay D

Jay D New Member

Khuyên thật luôn là bạn đừng có thay kiểu ấy, tấm cảm ứng lô dùng cực lởm, mình đã thay CƯ lô 1 lần hết 800K, và 1 lần mua 1 con màn chết LCD, còn cảm ứng về mang đi bóc ra thì chết luôn cả CƯ, bây h có 2 phương án tối ưu nhất:
    1. Bán xác
    2. Thay cả cụm, cũng chẳng đắt hơn thay CƯ là bao nhưng dùng phải 9/10 màn zin.

anhhungromtk thích bài này.
  3. Jay D

Jay D New Member

Bây giờ mình đang xài màn linh kiện và hoàn toàn hài lòng.

DTN thích bài này.
  4. anhhungromtk

anhhungromtk New Member

thanks bạn. tức là cảm ứng người ta thay cho mình là đồ lô hã ? nếu thây nguyên bộ cũng k bằng lúc zin hã bạn ?

5. Vũ Minh Phúc

Vũ Minh Phúc Active Member

mình mới đi bảo hành màn hình về đây, họ thay cả cụm cho mà để max độ sáng thì cảm giác nhìn kĩ nó có rỗ, ko nhớ lúc trước zin thì có bị rỗ vậy ko, màn thay về thì góc nhìn cũng rộng như zin, màu sắc tươi, chỉ băn khoăn vụ nó bị rỗ khi nhìn kĩ thì ko biết màn zin thế nào, tại lúc trước cứ dùng thoải mái thôi, ko để ý, đến lúc mà hỏng rồi, đi thay về dùng mới thấy cứ hơi băn khoăn, dùng ko thoải mái như trước.

anhhungromtk thích bài này.
  6. anhhungromtk

anhhungromtk New Member

chắc ko sao đâu bác. bác đi bh là chỗ uy tín rồi, máy em hết bh đang định thay hàng lô nên mới phân vân lên đây hỏi ^^

7. Vũ Minh Phúc

Vũ Minh Phúc Active Member

mình cũng mua của thương gia thôi bạn, may lúc đó thêm 300k để bảo hành 6 tháng cả nguồn và màn hình, ko thì toi rồi.

8. DTN

DTN New Member

bác thay ở đâu thế?

9. DTN

DTN New Member

nhiều khi 300k nó không quan trọng mà là mình tin tưởng vào Thương gia. Mình thì hết bao test 2 ngày, không mua gói 300k nên họ chỉ hỗ trợ tiền thay. Mà mình nghe nói màn hình có 3 4 loại, trường hợp bảo hành thì họ thay cho bạn loại nào mới là quan trọng. Đâu cũng vào đó cả ấy mà .....

10. DUYGIANG_MOBILE

DUYGIANG_MOBILE Well-Known Member

máy của bác thay màn hình rồi. màn hình vs cảm ứng liền bộ giá hơn 1 củ ạ