về vấn đề kết nối với máy tính

Thảo luận trong 'G3 Cat6 - F460 L/S/K - Thảo luận, ROM.' bắt đầu bởi tjchen, 3 Tháng tám 2015.

1. tjchen

tjchen Active Member

chào cả nhà, mình dùng cat6 bản K, bây giờ muốn kdz lại để up rom khác nhưng kết nối với máy tính toàn bị lỗi lge android mtp device. mình đã cài driver mới nhất, cài mtppk12, đổi pot 41, đổi cáp , đổi máy tính các kiểu nhưng vẫn vậy. ai có cách nào khắc phục tình trạng này bảo mình với, mình đang ở lamhoang 1.6, máy tính win 7 32 và 64, thank!

2. tiachop22

tiachop22 New Member

Bạn thử đổi cổng USB khác, đổi cáp khác, tắt soft diệt virus rồi up lại thử xem sao. Với lại bạn ktra rom hiện tại đang là bản K L hay S, vì nếu bạn bản K, nhưng up lộn rom bản khác dù cũng là F460 thì có khả năng khi về download mode sẽ bị tình trạng driver MTP chấm than màu vàng, bạn thử up lại rom bằng file TOT xem sao. tình trạng này mình bị như vậy, còn trường hợp khác mình ko rõ

tjchen thích bài này.
  3. tjchen

tjchen Active Member

thank bạn, mình đổi nhiều cổng USB khác nhau rồi, máy mình bản K, up rom cũng vẫn bản K. kiểu này khéo phải tot lại xem được không vậy. để dùng thì cũng ko sao, nhưng cứ thấy khó khó chịu :D

4. Cường Vũ

Cường Vũ New Member

mình cũng bị giống bác này. vẫn máy đấy, cáp đấy kdz mấy lần rồi sau khi up mấy rom cook giờ ko kdz đc nữa :laugh:. ko nhận mtp nên chịu >_<

5. Huỳnh Thiện Trí

Huỳnh Thiện Trí Active Member

bạn cài lg pc stide trước khi máy còn bt cho nhận dt thì có sẳn driver sau này làm gì cũng dể dáng hết , để có lỗi thì lại kiếm mà nó không nhận ,trong lg có cái khôi phục sụn ấy khi máy chêt không tín hiệu driver gì hết , dùng nó khôi phục lại rồi flash cũng ok lắm