Hỏi Về vấn đề loạn cảm ứng

Thảo luận trong 'LG Optimus VU 1+2' bắt đầu bởi Leolone, 19 Tháng bảy 2014.

1. Leolone

Leolone Member

Tình hình mình chưa bị :3 Keke, nhưng vẫn muốn hỏi cách phòng tránh. Đọc nhiều nguồn thì đa phần đều đổ thừa cái sạc lô Trung Quốc có dòng điện ko ổn định :v đôi khi còn do lỗi Rom này nọ (ko chắc). Nên hiện tại e đã từ bỏ cái sạc gin ... Samsung đang xài tạm (loại sạc dành cho smartphone Samsung dòng thấp 5V-700mAh nhé, chứ ko phải loại đại trà 5V-1A) mà chơi với cái cốc sạc + pin dự phòng cho nó chắc ăn, thà tốn mỗi ngày 2p tắt máy - đổi pin - bật máy còn hơn ân hận cả đời.
    Thật ra e cần mọi người xác nhận. Có ai xài sạc gin LG mà vẫn bị tình trạng này không? Hoặc có ai đã "đề phòng" làm như e xài song song 2 pin mà vẫn bị ko? Và cái chuẩn của sạc gin là dòng điện bao nhiêu? Tks các bác đã đọc..

2. Bất Bại

Bất Bại Active Member

Sạc đầy pin 100%.. Dùng đến khi cạn kiệt.. Phải đảm bảo khởi động lại hết pin k lên màn hình nữa.. Sau đó để nguyên tắt nguồn sạc pin.. Sạc full khởi động lại.. Sau đó mang ra quán sửa điện thoại.. :D

Leolone thích bài này.
  3. Leolone

Leolone Member

Vãi bác troll e -_-

4. Bất Bại

Bất Bại Active Member

:D:D:D

5. Cụ Già Trong Sáng

Cụ Già Trong Sáng Active Member

2 pin dock sạc thì đỡ đc rất nhiều vụ sạc cáp

Leolone thích bài này.
  6. Leolone

Leolone Member

Nghĩa là tránh đc vụ loạn nhỉ?

7. nguyendangtuehn

nguyendangtuehn Member

Đừng chơi game hoặc làm j đó để máy quá nóng nhé. Nóng máy -> ic cảm ứng lỗi -> loạn cảm ứng,liệt phím.

8. hieuyt

hieuyt Member

Em mua máy đc 8 tháng và sau 2 tháng đầu nâng niêu từ khi rớt bể mặt kính gốc dưới em đã cày game onl cấm sạc zin của lg luôn, máy vẫn khá tốt, phải nói là em chơi 3g và cấm sạc , nên giờ máy có loạn chắc cũng ko tiếc :D nhưng mà phải nói là em chả bị j về máy chỉ tiếc cục pin thì tèo rồi :D

9. binhbinh6868

binhbinh6868 Active Member

Ko chơi game thì mua máy làm gì bạn ?chỉ để đọc báo thôi ah .

Sent from my Lenovo Micromax A800 using LG Việt mobile app

10. Leolone

Leolone Member

Thế ra vấn đề đa phần do nóng hoặc sạc dỏm hoặc hư căn bản do nó thích hư :v
    Nóng thì mình ngoài nghe gọi ra thì cũng chỉ nt hoặc Facebook + nhạc. Thật ra về công việc mình làm về game đấy (Đích danh là Liên Minh huyền thoại) nhưng cái đt cũng chẳng làm gì được nhìu ngoài cập nhật tin tức + dọc vui.
    Về sạc gin thì mình bị mất cũng lúc mới mua máy -_- tầm 1 tháng hơn trước. Tiếc ghê cái máy Fullbox new 100% bóc tem mà bị mất cục sạc do vô tình để quên ở... tiệm caffe -_- Nên giờ chỉ xài sạc gin Samsung loại có Ampe nhỏ 5V - 700mAh để tránh loạn và xài song song với cốc sạc + pin.
    Còn về máy thì mình cưng như cưng trứng -_- thế nhưng nếu nó đã muốn hư thì chắc có nâng cỡ nào cũng tèo -_- thôi thì hy vọng nó ổn.
    tks các bạn @binhbinh6868 , bạn @nguyendangtuehn , và bạn @hieuyt đã đọc qua :)

11. nguyendangtuehn

nguyendangtuehn Member

mình nói là đừng để máy quá nóng chứ có bảo k đc chơi game đâu. kinh nghiệm bản thân đã từng cày game trong khoảng 1 tháng và đã bị loạn và liệt cảm ứng nên chia sẻ với mọi người thôi. mình cũng dùng 2 pin + dock sạc nên máy mình bị là do nóng quá vì chơi game chứ k phải vì sạc nhé

12. LGNo1

LGNo1 Active Member

Theo mình thì nhiều thứ liên quan lắm.Có thể là do quá trình sản xuất, sạc , máy nóng, flip lô v.v..Cũng khó nói lắm.Về sạc thì mình có kinh nghiệm chia sẽ thế này.Muốn biết sạc đó dòng điện ổn hay k ,trước tiên bạn cắm sạc rồi vào Phone nhập 3845#*model#.Trong Hidden menu chọn HW Device Test\ Touch Test\Multi Touch Test.Kế tiếp chạm giữ nguyên bất động trên màn hình, rồi xem các chỉ số ở trên có nhảy loạn xạ k.Nếu nhảy loạn xạ là sạc có vấn đề.Nếu k nhảy thì sạc tốt ổn định.NHỚ LÀ ĐANG CẮM SẠC NHA.Còn về Flip thì nên dùng Flip zin của hãng.

Sent from my LG-F320K using Tapatalk 2

13. ngayemdi

ngayemdi Active Member

mình dùng đốc + pin phụ,gần như k bao giờ sạc trực tiếp
    chỉ đọc báo + xem clip chế
    vẫn đến ngày đẹp trời chết nút back
    nói chung đen thì bị
    mod phím ảo vào dùng chẳng làm sao cả.nói chung vẫn thỉnh thoảng có tý ức chế thôi
    máy thì mua hàng dựng trung quốc, dùng quang quật cả năm trời k xy nhê
    hài long với giá 3 tr full 2 pin zin + đốc + con hàng dựng trung quốc :D,lên 4.4 xem clip chế trực tuyến + loa ngoài cũng được 4 tiếng 1 quả:unsure:
    có tiền lên bb passpot dùng vì quen dùng màn vuông rồi,dùng màn 16:9 bjo thấy bé tý:barefoot:
    nói chung là máy không quá đắt nên cứ dùng cho mái thoải đi,mua về nó phục vụ mình chứ k phải mình phục vụ nó :eek:

lautuoisong thích bài này.
  14. Leolone

Leolone Member

@LGNo1 : Thế thì cái sạc mình ổn :3 không có dấu hiệu nhảy như bạn nói. Với cả nghĩ chắc Ampe nó yếu quá chăng? có 700mAh, sạc lâu (tầm ~2 tiếng mới full) nhưng được cái ko bị loạn cảm ứng khi sạc :D

@ngayemdi Bác vừa giết chết hy vọng cuối cùng của e -_-

@nguyendangtuehn chắc e xóa cái FIFA 14 đi quá. -_-

15. madi3d8

madi3d8 Active Member

Bị nóng là loạn,liet cảm ứng,nên mấy ban hạn chế chơi game lâu và game nặng,thiết kế may con lg đời truoc tản nhiệt kg được tốt.

16. Leolone

Leolone Member

@madi3d8 tks bạn :) Rất may là bản thân mình ghét nóng và cũng bị phong thấp hay ra mồ hôi trộm nên cứ nóng là mình rất khó chịu. Điện thoại mình cũng chẳng xài gì nặng dẫn đến nóng. Hy vọng nghe nhạc nó ko nóng :eek:

17. lautuoisong

lautuoisong Active Member

Mình 2pin sạc ngoài vẫn bị nhé, theo mình là hên xui, và như bác trên kia đã nói, mua máy để phục vụ mình chứ không phải mình phục vụ nó, sửa loạn, liệt chỉ có 500k thôi, he he, và thường hay bị thêm ic nguồn sửa mất 450k.

18. dongoc_duy1992

dongoc_duy1992 Active Member

ai bị thì đem qua mình coi cho, chữa được mới lấy tiền, bảo hành đàng hoàng :laugh:) bình tâm hcm nha

lautuoisong thích bài này.
  19. trong21094

trong21094 Member

cho mình hỏi liệt phím back thì nó có lây sang màn hình ko nhỉ? :)

20. dongoc_duy1992

dongoc_duy1992 Active Member

cảm ứng với màn hình khác nhau, nên chẳng sao