Hỏi vì sao cpu của máy chỉ chạy 2 xung nhịp?

Thảo luận trong 'LG Optimus LTE 2' bắt đầu bởi co1changtraidep, 3 Tháng sáu 2014.

1. co1changtraidep

co1changtraidep New Member

Chào các bạn. Ko biết máy của các bạn có bị giống mình ko. Cpu chỉ chạy 2 mức: 1 là thấp nhất 2 là cao nhất cho nên nhiệt độ tăng rất nhanh.mình kiểm tra bằng CPU SPY. Do vậy nhiệt độ của máy cứ dễ lên 46 độ rất nóng. Có khi nào hồi trước mình cài rồi gỡ set cpu ra rồi mà nó vẫn ko trở lại mặc định của may được ko.

Các file đính kèm:

2. DUYGIANG_MOBILE

DUYGIANG_MOBILE Well-Known Member

tùy theo ứng dụng bác chạy mà U có chạy riêng để tk pin mà

3. atulaphan

atulaphan Active Member

Nếu bạn ko can thiệp vào cpu thì nó sẽ mặc định ở chế độ ondemand:
    1. ondemand: Bạn có thể tìm thấy ondemand ở hầu hết các kernel Android và thường là governor mặc định của nhiều kernel. Khi mức độ tải của CPU đạt đến một điểm cực đại (up threshold - bạn có thể chỉnh lại điểm này trong thẻ "Governor" - kéo ngón tay sang phải hai lần), ondemand sẽ nhanh chóng nâng xung nhịp CPU lên cao nhất có thể để đáp ứng được nhu cầu sử dụng máy của chúng ta, sau đó nó sẽ dần dần giảm xung xuống. Khi đặt ondemand, mình nhận thấy rằng trong hầu hết trường hợp, máy đều đẩy xung CPU lên mức cực đại do mình thiết lập. Còn khi tác vụ đã hoàn tất, xung sẽ giảm xuống. Tiếp tục chạy một thứ gì đó khác, CPU lại được đẩy lên cao và chuyện này rất hay xảy ra nếu bạn thường sử dụng nhiều app cùng lúc (đa nhiệm)

ondemand là một trong những governor được các nhà sản xuất chọn bởi vì nó hoạt động ổn định, được kiểm tra kĩ càng và đảm bảo hiệu năng tốt cho smartphone. Mặc dù không tiết kiệm pin như vài governor khác nhưng chuyện đó không ảnh hưởng nhiều lắm.

4. co1changtraidep

Mình chơi game hay lướt web vào kiểm tra cũng chỉ có 2 xung nhịp hoạt động. Trên nexus7 thì trãi đều các xung nhịp. Chả biết thế nào. Hic

5. co1changtraidep

Vậy máy mình bình thường phải ko bạn? À.. Bạn nói chỉnh cái governor đó ở đâu vậy bạn? Mìn ko xài setcpu nữa.

6. atulaphan

atulaphan Active Member

Sd set cpu moi chinh dc.