Hỏi Wifi Gpro có phải bị lỗi ko?

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi RackBee, 24 Tháng hai 2014.

1. minhvu

minhvu Active Member

Đúng là thiết bị đầu cuối đều có đc wifi khác nhau ...nhưng trường hợp máy bị dựng lại vẫn trùng mac wifi như thường ( tôi có 2 máy sky trùng wifi ) . Nhất là những máy 2end trôi nổi hiện giờ .

Bạn này chưa rỏ mac wifi là gì rồi ? 1 modem wifi có thể nhận hàng chục máy kết nối cùng lúc ...nhưng nó chỉ nhận theo mac wifi , nếu có 2 máy trùng số mac wifi , nó sẽ loại 1 máy không cho vào mạng .

Hãy google search sẽ rỏ .

Last edited: 18 Tháng tư 2014
  2. caophilam

caophilam Well-Known Member

Thế à vụ này mình ko rành nên mới hỏi . mà trùng nhau thì có sau đâu máy kia ở đâu đó kết nối wifi khác máy này ở đây kết nối wifi khác nên khả năng trùng wifi là ko thể

3. vthanhle

vthanhle Member

Đổi ntn hả bác, bác hướng dẫn em phát với???

4. trunghieu9909

trunghieu9909 Đột tử

Lên Chplay tìm setDNS về cài rồi mở app lên đổi DNS thôi

vthanhle thích bài này.
  5. vthanhle

vthanhle Member

Tks bác, để em thử xem.
    Có thể là do hôm lên cơ quan em cài wifi có đặt manual proxy cho wifi, từ đó hình như ko vào đc các wifi khác còn wifi cơ quan thì vẫn vào được bình thường.
    Tiện thể cho em hỏi, vì sao lại có hiện tượng đó nhỉ? Em đặt proxy là cho riêng phần cài đặt advance setting cái wifi cơ quan mà, còn những cái khác em ko cài đặt gì khác sao lại không vào được. Trước đây em làm thế này cho con Samsung S3 của em thì vẫn vào bình thường ở nhà và cơ quan ạ.
    Mong các bác chỉ giáo giúp???

6. Vinh Veneno

Vinh Veneno New Member

Của e tìm đc mạng nhưng k kết nối đc fải lm sao đây a giúp e với.... Máy e là g pro lte e988

7. Đức Linh

Đức Linh Active Member

Trời cái MAC thì có ai là ko biết, có là cái địa chỉ định danh cho các thiết bị card mạng, cái này nó liên quan đến tầng vật lý, tức là phần cứng đó, mỗi hãng làm ra 1 thiết bị mạng có kiểu quy ước dịa chỉ MAC giêng và luôn ko trung nhau và trùng với các hãng khác, mỗi cái chip wifi trên DT cũng vậy, địa chỉ này gắn cứng trên chip và ko thay đổi, thực tế người ta cố tình làm cho giống thì mình ko biết

8. trunghieu9909

trunghieu9909 Đột tử

Cái này là do cục phát wifi thôi.

9. vthanhle

vthanhle Member

Các loại máy tính hay điện thoại khác đều bắt được, có sao G pro ko vào được, có phải là do cục phát đâu bác

10. trunghieu9909

trunghieu9909 Đột tử

Mình đã gặp 1 sony đang vào mạng bình thường tự nhiên ko vào được mạng mặc dù wifi vẫn kết nối. Các máy khác vẫn vào mạng bình thường. Đt xách tay từ nước ngoài về nó chỉ sử dụng băng tần thấp, trong khi ở VN wireless toàn để mặc định channel cao. vì vậy b chỉ việc đổi lại kênh là ok thôi.

Last edited: 19 Tháng tư 2014
    vthanhle and Ôla like this.
  11. Ôla

Ôla Active Member

Bác nào rảnh so sánh tốc độ wifi giúp em với ạ. Của em thế này ko biết có bị sao ko nhỉ.

File gốc ở máy bàn tốc độ kết nối 1Gb. Máy này là 72mbps

Gửi từ LG-E988 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

12. Đức Linh

Đức Linh Active Member

72 chia 8 = 9MB/s, rẻ rách thì cũng phải được 2-3MB/s
    như thế là có vấn đề rồi, có thể trên ổ cứng máy bàn đang có cài gì làm chậm ổ cứng, hoặc điện thoại wifi có vấn đề, hoặc phần mềm, rom có vấn đề

13. Ôla

Ôla Active Member

Vẫn file đó em test trên laptop 150mbps đc 12mb/s. 1 do rom,2 do wifi của đt híc. Bác nào đanh dùng rom cook được up trên diễn đàn test giúp em trên máy các bác,so sánh giúp em với ạ. F240k chứ ko phải e988 ạ,do rom 20.4.2014 của bác radeomaya,e đang ngóng bản mới...:)

Gửi từ LG-E988 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

14. T&C Travel

T&C Travel New Member

Mình đã tìm được cách khắc phục trùng mac Wifi này rồi. các bạn làm theo hướng dẫn sau:
    mở mục wifi setting, ấn vô wifi mà bạn đang connect, giữ 1 lúc hiện ra bảng chọn profile delete, rồi connect lại mạng wifi đó, lúc nhập pass wifi tick ô dưới show advance option, IP setting chọ static, IP address : 192.168.1.222, gateway 192.168.1.1, network prefix length : 24, DNS 8.8.8.8 và 8.8.4.4. sau đó connect vào mạng xem còn bị ko

15. hoangbui

hoangbui New Member

các bác cho e hỏi sao e đổi DNS ko được ah e cũng bị tình trạng như mấy bạn trên là wifii yêu ak e đổi DNS thì ko lưu Lại được ah

16. msmobile

msmobile Well-Known Member

Bác nào bị trường hợp này thì add yahoo với nhân viên kỹ thuật bên em sẽ giúp các bác nhé : jai_jai_02vhn

17. hoangbui

hoangbui New Member

Sao ko chia sẻ ở đây cho ae cùng biết

msmobile thích bài này.
  18. msmobile

msmobile Well-Known Member

Dạ em ở bên mảng support Bác pm trực tiếp bên kỹ thuật sẽ hỗ trợ các bác chi tiết hơn bác ạ

19. Hoàng Hà91

Hoàng Hà91 New Member

Em dùng f240. Hôm qua vẫn bắt bt. Hôm nay làm về ko bắt đc nữa. Router e đặt trong phòng. Máy của thằng bạn bắt ngon lành. Đt e không tìm thấy luôn. Nhưng vẫn dò đc wifi phòng bên cạnh. Bác nào biết chỉ cho e với. E cảm ơn