Xác nhận loạn/liệt cảm ứng trên G2 Docomo mua tại didongviet

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi nohido, 20 Tháng bảy 2014.

1. nohido

nohido New Member

mua được 28 ngày, hôm nay dính lỗi này mặc dù xài cáp+sạc chuẩn

anh em xem có cách nào khắc phục không nhé, cài qua tất cả các rom đều dính lỗi này
    Buồn ghê gớm!

ladikillers thích bài này.
  2. Leolone

Leolone Member

Cái này là liệt 1 hàng cảm ứng giữa màn hình đấy chứ có loạn đâu :eek:

Mới bị thế này 1 con HTC Desire S. Hên còn bảo hành đúng 1 tháng cty nên xách ra nó thay cái màn hình + cảm ứng. Từ cái màn hình trầy trụa tè le giờ như mới :laugh:

3. nohido

nohido New Member

bạn xem kĩ clip nhé, có đoạn bị loạn cảm ứng, nháy tung lên đấy

4. xlawshp

xlawshp New Member

chia buồn cùng bác nha máy mới mua vẫn còn bảo hành bac mang ra quán bảo hành xem sao chứ máy móc thế dùng sao dc .Mà máy này bác dùng thấy thế nào sóng sánh ổn định ko bác pin e nó dùng max có dc 1 ngày ko . Mình định mua e nó nhưng nghe đồn về e nó cũng nhiều nên ko giám quyết

5. Ku Nam

Ku Nam Active Member

Mình dùng 3 tháng rồi vẫn chưa thấy gì. Trước dùng F320L thì bị. Nói chung giờ quá nhiều người dính lỗi này nên theo mình bác chọn máy khác thì hơn. Sky 870, 910, S4, Z1...

6. kelweo

kelweo New Member

Mua máy sao ko test trên web của docomo , mình cũng mua ở didongviet và đã test trên web của nhà mạng ,nó ra dấu " O " xài đc hơn 3 tháng rồi chả có lỗi gì ,nghe nói ra đâu "∆" hoặc dấu "- " thì vứt

Sent from my LG-F180K using LG Việt mobile app

Leolone thích bài này.
  7. allvdc

allvdc New Member

Đúng ra bạn đừng nên up rom, xài rom stock tốt hơn là up lung tung. Thứ 2, bạn nên mua cục sạc ở trung tâm LG sẽ an toàn hơn là cục sạc tặng. Mình cũng xài g2 DCM như bạn, sạc mua 217k, rom stock, gần 3 tháng rồi mà vẫn chưa thấy gì, ổn cả.

8. xlawshp

xlawshp New Member

bac cho cai link de moi nguoi con tham khảo. Bac dung 3 thang thi song sanh the nao bac dung rom gi co on dinh ko

9. xlawshp

xlawshp New Member

nhưng thua bac trong tam gia 6tr có con nao an dc e no dau .Van biet mua hang dien tu la hen xui chẳng qua muon giảm xuong muc thap nhat thoi chứ ai mua mà chẳng muốn máy ngon chay ổn định

10. noname111

noname111 Active Member

em đã xem và xin chia buồn cùng bác. tỉ lệ con LG bị loạn với liệt cảm ứng là rất cao. nguyên nhân là do lô hàng lỗi vậy mà vẫn có người nói do sạc, do người dùng

demen thích bài này.
  11. Leolone

Leolone Member

Có cách nào check các lô hàng nào, smartphone nào của LG tỷ lệ lỗi cao nhất ko nhỉ?

12. noname111

noname111 Active Member

bác hỏi bác nào đang dùng G2 mà không bị bệnh cảm ứng nhờ họ check số IMEI thử coi lô đó sản xuất đợt nào. cũng có thể lỗi random trong 1 lô không chừng. nhưng chắc chắn lỗi là do LG

13. xlawshp

xlawshp New Member

rất có thể là như vậy nên mới có giá bèo như thế cấu hình ngon mà giá lại bèo bọt như vậy có thể 1 lô hàng có vài con bị lỗi nếu chúng ta may mắn chọn đúng những con bị lỗi thì thật quả là tuyệt vời

14. JimmyLin

JimmyLin Member

Hôm nọ ai to tiếng nói G2 Docomo ko bị đâu nhỉ :laugh: Hình như còn làm 1 topic so sánh F320 với DCM rồi kêu ko nên mua F320, nên mua DCM do DCM ko bị vụ cảm ứng :laugh:

15. tranmjnhha

tranmjnhha Member

Mua đầu tháng 5 bên didongviet dùng tới h, mặc dù vẫn dùng sạc tặng lô chắc nhưng ko có điều kiện thay, cáp pisen. Ai mua đầu tháng 5 dính phốt docomo chưa hay chỉ một tháng trở lại đây

16. Leolone

Leolone Member

Giờ e đang sốt con VU 2 F200K của e đây.. mới mua hàng cắp nách này nguyên seal chưa bung bao giờ, check kỹ tới gần 1 tiếnh. Mua cũng đc 1 tháng hơn thôi. Cơ mà vẫn sốt vụ loạn với liệt cảm ứng :(

conga01675 thích bài này.
  17. conga01675

conga01675 Active Member

Theo kinh nghiệm của mình là xài dock sạc 2 pin ấy.nó hạn chế đc phần nào loạn cảm ứng.mình dùng mấy con chơi 2 pin sạc qua dock.cày như điên mà có sao đâu.đang xài vu2

Leolone thích bài này.
  18. huuthanh

huuthanh Active Member

Mấy bác bị liệt có hay choi game gây nóng máy hay không? Mình nghĩ con g2 này màn hình incell nên nóng máy dễ gây loạn và liệt cảm ứng. Còn nói do sạc cáp thì không có chính xác vì rất nhiều bác xài sạc cáp xịn vẫn tèo như ai.

hoalang and conga01675 like this.
  19. conga01675

conga01675 Active Member

màn hình incell cái nào cũng bị

20. Raphael

Raphael New Member

Bên topic bàn về vụ G2 liệt loạn cảm ứng có người không bao giờ cắm sạc vào máy, toàn thay pin vẫn bị đó bạn
    Công ty mình có 1 chị thấy G2 DCM rẻ mua xài được vài tháng cũng bị chết nốt, bán xác luôn đổi qua hãng khác xài
    Mình nghĩ chủ yếu do lỗi từ nhà SX chứ chả phai do sạc hay gì cả, xui đến lúc đi là đi thôi