Xác nhận loạn/liệt cảm ứng trên G2 Docomo mua tại didongviet

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi nohido, 20 Tháng bảy 2014.

1. kelweo

kelweo New Member

Hàng nguyên seal xách ở đâu thì mình ko biết ,nhưng hàng nguyên seal mà xách ở nhật về là hàng có hợp đồng mua bán với nhà mạng ,xài những con đó mới yên tâm ,tuy nhiên hiện tại giới kinh doanh họ có nhiều mánh khóe lắm bác ạ ,công nghệ đóng lại seal giờ nó đơn giản quá ,quan trọng người kinh doanh họ có lừa dối khách hàng hay ko thôi

Sent from my LG-F180K using LG Việt mobile app

2. Thuhuong1101

Thuhuong1101 New Member

Cảm ơn bạn :) nghe chừng như kể có test kỹ chọn đc máy ngon đi chăng nữa thì chắc xài đc khoảng 1 năm kiểu gì cũng bị loạn cảm ứng :( mình ở Hà Nội cũng thấy có chỗ Hungmobile gì đó bảo hành 12tháng cả nguồn và màn hình tặng kèm cả sạc LG1.8mAh, bao da qickwindown gì đó nữa tính mua cơ mà thấy mọi ng chê LG loạn liệt cảm ứng quá mà phân vân? ko biết có ai từng mua hàng ở đây chưa ạ :oops:

3. noname111

noname111 Active Member

em cũng test kỹ nhưng đem về dùng 1 thời gian nó cũng loạn với liệt cảm ứng liên tục. dùng hàng xách tay trước hết là đã chấp nhận rủi ro vì không biết được nguồn gốc của nó (hình như trung gian qua China rồi mới về VN) nên chất lượng thì hên xui, nhiều khi gặp hàng dựng nữa. Hàng LG lỗi cảm ứng rất nhiều nên nếu bác muốn ổn định thì nên qua hãng khác. em ở trong Nam nên không biết hungmobile

4. M.O.S.

M.O.S. Member

Nếu đã sợ loạn cảm ứng thì thẳng tiến samsung, sony hay htc đi bạn. LG thì lỗi này như lời nguyền với hãng rồi. :laugh:

Gửi từ Nexus 7 của tôi

chocon1411 thích bài này.
  5. vũ minh đức

vũ minh đức New Member

Bác nào bán xác lg g2 docomo k bán e mấy cái linh kiện với

6. vũ minh đức

vũ minh đức New Member

7. vũ minh đức

vũ minh đức New Member

Pm e qua fb là vũ minh đức nhé hoặc sms 0915830106 ạ.send qua đây sợ e k đọc đc

8. conga01675

conga01675 Active Member

Các bác càng làm e sợ :(

9. monkeygo

monkeygo Active Member

Em thấy bác nào cũng để độ sáng cao ngất ngưởng. Nóng máy nhanh loạn, chết là phải. Bây giờ đang là mùa hè, nhiệt độ trung bình 28-30 độ. Các bác để độ sáng vậy, máy lúc nào cũng khoảng 37-40 độ có khi hơn ấy chứ. Cả máy có mỗi cái màn với chip phát nhiệt nhiều nhất mà các bác cứ cho nó hoạt động tối đa như vậy. Không die hơi phí. Em đã đọc 1comment của 1 cửa hàng điện thoại nói thế, không nhớ rõ tên nữa

10. monkeygo

monkeygo Active Member

Nói sạc lô thì chả phải. 2 lần e mua máy, 1 SU, 1 LTE2 đều chỉ dùng sạc samsung mà ko bị( sạc hỏng máy chưa hỏng). Máy bạn e op G dùng sạc zin nhưng nó toàn để độ sáng cao nên bây giờ bị rồi

11. le hieu

le hieu New Member

bác hình như ở đà nẵng thì phải? bác mua máy ở đâu thế ạ. Hình như dcm bên didongthongminh còn 5tr8 thôi!
    định mua con đây!!!

M.O.S. thích bài này.
  12. le hieu

le hieu New Member

mấy bác phải công nhận là hàng samsung nó bền kinh thiệt. con s4 thằng bạn e xài tui không sexy như g2 nhưng mà dùng thoải mái hết pin xạc mọi lúc mọi nơi. có khi nó dùng cả xạc hammer 25k để xạc mà hơn 1 năm rồi nó vẫn chạy phè phè, rướt lụi đụi cũng chưa sao...chỉ hơi trầy da tróc gẻ tí!!!
    rất yêu g2 nhưng chắc chia tay e nó thôi

13. nghiabradyle

nghiabradyle Well-Known Member

14. M.O.S.

M.O.S. Member

Em ở ĐN bác à, cũng mua ở 21 Cao Thắng giá 6tr2. Bên này khuyên nên để độ sáng tối đa là 70 thôi, chừng nào muốn soi đèn hãy để 100 nhưng ttong thời gian ngắn thôi. Còn sạc thì mình kỵ rồi, mấy đứa bạn xài LG G với G Pro dùng sạc hãng khác đều bị loạn cảm ứng hết cho nên mình luôn dùng sạc LG thôi. Xài kỹ tính chút thì máy lâu hỏng lắm bác à.
    Có thể sạc ko phải là nguyên nhân chính nhưng dù sao cũng có 1 phần gây loạn cảm ứng máy do ko hợp dòng ra. Bác tham khảo thêm trên mạng xem thử, chứ em đã dùng LG thì cạch sạc hãng khác cho đến khi đổi đt mới .
    Gửi từ Nexus 7 của tôi

15. hoalang

hoalang Well-Known Member

Ss trâu bò từ dòng galaxy s1 tới s5 luôn bạn ,chơi game đủ thứ chưa bị hư em nào cả

16. kelweo

kelweo New Member

Cùng tùy từng con thôi bạn ,mình xài con G cũng sạc tạp nham vớ đâu cắm đấy và cũng xài 2 năm rồi đây ,

Sent from my LG-F180K using LG Việt mobile app

17. M.O.S.

M.O.S. Member

Mình nghĩ con G thiết kế theo kiểu truyền thống nên lỳ hơn bạn à. Con G2 nó thiết kế kiểu phá cách: nút nguồn, chip cảm ứng và cpu nằm trên 1 đường thẳng nên mới bị nhiều ảnh hưởng như vậy bạn à.

Gửi từ Nexus 7 của tôi

18. ngo van minh

ngo van minh Active Member

2tr nha

19. minh7610

minh7610 Member

G2 Đinh Công Mạnh toàn hàng tàu khựa chứ móc đâu ra nhật sản xuất nhiều như lợn con vậy
    người bán g2 hàn với nhật nhà nhà bán hàn với nhật

20. M.O.S.

M.O.S. Member

Nói như bạn cũng chưa chính xác. Anh họ mình ở Nhật có con này mua tại cửa hàng Docomo luôn mà. Có điều bên đó ng ta chọn Sony vs Samsung nhiều hơn LG nên bên đó ế hàng, đành cho xuất ra vs giá rẻ để thanh lý. Thương gia qua xúc về bán thôi.
    Chắc lợi dụng điều đó nên một số bác Khựa dựng rồi đưa lẫn lộn vào thị trường. Vì vậy phải check imei và test thật kỹ rồi hẵn mua con này.
    G2 Hàn hay Nhật đều đáng nghi như nhau cả. Nếu ko tin tưởng đc thì đành mua chính hãng thôi bác à, mỗi tội chính hãng thì cấm vọc rom trong thời gian bảo hành. Vs lại khi hết bảo hành nó cũng giống như con xách tay, nhất là dòng G2 này lỗi loạn cảm ứng muôn đời trên mọi phiên bản.

Gửi từ Nexus 7 của tôi