Xác nhận loạn/liệt cảm ứng trên G2 Docomo mua tại didongviet

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi nohido, 20 Tháng bảy 2014.

1. no_ok

no_ok New Member

Chắc tại xài cái vỏ window

2. msmobile_help

msmobile_help Well-Known Member

Hôm sau bác có mua máy em mời bác qua bên em mua ạ. Bên em bảo hành máy nguồn và màn hình 12 tháng bác ạ. Phần mềm bên em bảo hành chọn đời máy ạ.

nghiabradyle thích bài này.
  3. M.O.S.

M.O.S. Member

Bác nói em mới để ý. Cái vỏ của nillkin khựa nó hao pin kinh khủng. Em để không 15 phút nó tụt 2%, còn xài ốp Slim Armor hiệu thì để cả tiếng đồng hồ ko hụt tí nào cả. Có khi nào do cái nam châm dỏm trong cái quick ko nhỉ?

Gửi từ Nexus 7 của tôi

4. phmvan

phmvan New Member

chia buồn cùng bác!

mình cũng mua máy ở didongviet cuối tháng 5 tới giờ, xài xạc cửa hàng tặng 1,2A (không phải sạc 1,8A), lúc đó chưa biết không đòi sạc 1.8 :(
    Mình cũng thich vọc rom đã cài tất cả các bản rom vdt, luatdinh, hoangvova, lamhoang... không chơi game nặng nhiều chỉ có chiến mỗi asphat8 thôi. Tới giờ em nó vẫn bình yên vô sự, đọc topic mình cũng hơi lo chỉ hy vọng em dt mình k bị sao.
    Ở trên cũng có bác mua cùng đợt tháng 5 như mình chưa bị gì, có thể đợt hàng sau này xác xuất lỗi nhiều hơn

5. M.O.S.

M.O.S. Member

Em thấy sạc zin của nó là 1.8 A nên lựa sạc đó cho chắc.

Gửi từ Nexus 7 của tôi

6. Anhv41

Anhv41 Member

mình mua bản hàn từ tháng 4 tới giờ mong sao e nó bình an vô sự

7. tamkien

tamkien Member

Bạn thử cài LG Phone From.apk xem con lg g2 docomo của bạn sản xuất vào thời gian nào? Con của mình sản xuất vào ngày 30/09/2013 xuất xưởng ngày 04/10/2013, ko biết có bị dính chưởng ko nữa. Xài mà ko an tâm chút nào, con mình cũng mới mua được khoảng 3 tuần tại Digiphone

8. M.O.S.

M.O.S. Member

Sạc đó hình như ko chuẩn đâu bác à, tụi Tàu nó cũng sản xuất mấy cái sạc lô có ghi chữ Hàn trên đó.
    Để yên tâm chỉ có nước xài sạc mua ở TTBH vs lại hạn chế sử dụng Quick Window của Nillkin thôi.

Gửi từ Nexus 7 của tôi

9. huuthanh

huuthanh Active Member

Mình cũng xạc cáp giống vậy. Cũng mua ở DDV đây. Xài 2 tháng rồi mà có bị gì đâu.

10. M.O.S.

M.O.S. Member

Đồ theo lô không phải là rởm hết mà có cái tốt cái xấu bác à. Bạn mình cũng bị dính củ sạc G Pro sạc 4 tiếng mới đầy pin mà rất nóng máy, phải lên TTBH mua 1 cái khác thì sạc khoảng 2h - 3h là xong rồi, mình thì ko hề gì nhưng cũng mua 1 củ ở TTBH sạc cho chắc ăn.

Gửi từ Nexus 7 của tôi

11. huuthanh

huuthanh Active Member

Theo mình nghĩ không phải do sạc đâu. Có thể do máy bị lỗi hoặc là mấy bác xài máy nóng quá dẫn đến liệt cảm ứng thôi.

12. Entry Cuối Cùng

Entry Cuối Cùng Member

Loạn cảm ứng là do rom, liệt là do phần cứng. . Nếu vừa liệt vừa loạn thì xin chia buồn, nó vẫn là phần cứng

13. betapdanhsc

betapdanhsc New Member

Ai không xài vỏ nam châm mà vẫn bị thì điểm danh!
    Mình không xài vỏ. Mua đượci 2 tháng, Hnam, bạ đâu sạc đó, đang luyện SkyForce 2014, nóng phỏng cả tay, tới giờ chưa bị.

14. vinhtruongvn

vinhtruongvn Member

các bác cứ làm em run :D .bén duyên với lg từ em lte2 .tìm mua đt toàn tìm lg vì giá phải chăng cấu hình tốt

mới xúc em của 1 bác Hàng Hungmobile còn bh 11 tháng .và 3 hôm trước cũng lấy cho ông anh ruột 1 con cũng ở hungmobile :3

toàn dùng sạc cáp tặng kèm cầu mong k sao :D

15. M.O.S.

M.O.S. Member

Hạn chế nóng máy nghe bạn.

Gửi từ Nexus 7 của tôi

betapdanhsc thích bài này.
  16. Gio4Mua

Gio4Mua Member

Mình đã đọc và tìm hiểu rất nhiều về căn bệnh loạn cảm ứng của em LG G2 này. Phải thú thực một điều rất nhiều người bị tuy nhiên không phải ai dùng cũng bị, nhưng so với các dòng máy khác thì tỉ lệ chết cảm ứng là nhiều hơn khá khá.
    Theo em tìm hiểu thì lỗi này là lỗi sản xuất của từng đợt hàng, ngay cả xe hơi từ những BMW, Porcher, Audi nhiều khi cũng bị dính lỗi kiểu này, và cũng bị dính theo lô sản xuất. Nhiều khi nguyên nhân dẫn đến lỗi cũng chỉ do sơ xuất rất nhỏ, nhưng xe hơi thì người ta thu hồi để khắc phục luôn như vậy các xe chưa bị dính sẽ tránh đc lỗi. Còn LG thì người ta không thể thu hồi lô G2 bị lỗi về để khắc phục được.
    Để phòng tránh thì thực sự rất khó nhưng cũng có những biện pháp để hạn chế dính lỗi, hoặc sẽ lâu bị dính lỗi hơn. Cái đầu tien là bạn nên tìm bộ sạc cáp zin chuẩn với điện áp của máy hơn, tiếp đó là nên chọn rom sử dụng ít bị nóng hơn, hiệu năng ổn định hơn. Nên hạn chế cài quá nhiêu ứng dụng vì sẽ gây nóng máy, ngooài ra dùng cũng phải nâng niu hơn tránh va đập
    Thêm nữa cái này mình chỉ suy luận cá nhân thôi là nguyên nhân lỗi có thể do máy bị nóng, dẫn tới cá lớp keo,mối hàn bị bong nhẹ dẫn đến bị lỗi, hoặc có thể do nóng lên màn hình và cảm ứng không còn gắn kết chặt chẽ nữa, vì G2 cảm ứng và màn hình dính vào nhau.
    Trên là một số điều mình rút ra đưoc, có gì sai thì các bạn góp ý

M.O.S. thích bài này.
  17. alltologin

alltologin Active Member

củ sạc chưa chuẩn nhé. loại chân dẹp thì ok.
    thay cảm ứng thôi, 1tr6 ở HN lận.

18. M.O.S.

M.O.S. Member

Cám ơn bạn. Những ý kiến của bạn rất chính xác. Tuy nhiên có một chỗ cần chỉnh là: Chip cảm ứng và màn hình nằm gần chứ không dính đâu bạn, trên màn hình cảm ứng là mạng lưới tụ điện, nối với chip cảm ứng qua 1 sợi cab nhỏ.
    Về các lớp keo, mối hàn bị bong nhẹ thì lỗi này thường chỉ xảy ra khi gặp máy dựng thôi bạn, vì keo của các máy đó rất dỏm, khoảng 70 độ C là chảy, chưa kể nó còn ăn lớp nhựa máy làm cho máy móp méo... Với máy chính hãng hoặc máy tốt, điều này có thể xảy ra khi bạn vừa chạy ứng dụng vừa benchmark máy... Chỉ nên benchmark khi không có ứng dụng nào chạy hết (trừ các ứng dụng ngầm của HĐH...).
    Thiết kế của G2 độc thì rủi ro cũng cao theo. Nút nguồn - CPU - chip cảm ứng nằm trên 1 đường thẳng đi qua trọng tâm, khoảng cách giữa chúng không đáng kể nên ít nhiều cũng ảnh hưởng nhiệt lên nhau. Vì vậy, khi benchmark hay chơi game nặng, các bạn nên bỏ ốp lưng ra khỏi máy. Sau khi chơi hãy mang ốp lưng lại.

19. cuongls

cuongls New Member

Mình hiện cũng đang dùng G2 docomo mua 7\5 tại Msmobile giá 6t990 đến giờ vẫn ngon. Máy sử dụng rôm stock nguyên bản từ khi mua, chưa hề vọt vẹt j. Mình dùng sạc lumia 620 1.3A. Ứng dụng vs game nặng cài rất nhiều, bộ nhớ máy chỉ còn gần 3gb. Máy dùng khá nhiều, nóng máy thường xuyên, ngày sạc 2 lần. Thấy nhiều bạn kêu loạn rùi liệt cảm ứng cảm thấy hoang mang. Hi vọng là máy mình dùng dc lâu lâu chút để kịp gom lúa mua note 4.

20. M.O.S.

M.O.S. Member

Em thấy bên MSMobile bán đt uy tín lắm, con của bác chắc dùng bền rồi. Khổ nỗi là ở Đà Nẵng, hiếm cửa hàng bán đồ xách tay xịn lắm, toàn hàng dựng vs ko rõ nguồn gốc không à. Cầu mong có đại lý nào nổi nổi như MS hay CellphoneS mở thêm cửa hàng ở Đà Nẵng đi.
    Cá nhân em nghĩ hàng DCM do tồn kho và lỗi nhiều quá nên mới thanh lý rẻ cho mấy tay săn hàng bên đó đưa về đây. Vì vậy cũng có hên xui bác à. Chắc từ nay em chỉ dám múc hàng chính hãng thôi quá. Chịu thêm ít tiền mà dùng bền hơn bác ạ.
    Em thấy mấy cái Sharp của DCM cấu hình thua mấy con G2 vs Note 3 mà bán giá cao ngất ngưởng chứng tỏ bên Nhật họ thích Sharp hơn, còn Samsung vs LG thì chắc họ chê nên ế, mới về nhiều như lày, chưa kể có thể bị dựng ở TQ rồi về nữa, bằng chứng có 1 bạn mua G2 DCM bị "tháo nắp pin để dán tem bảo hành".

Gửi từ Nexus 7 của tôi