Xác nhận loạn/liệt cảm ứng trên G2 Docomo mua tại didongviet

Thảo luận trong 'LG G2 Nhật Bản - G2 Docomo, G2 Isai' bắt đầu bởi nohido, 20 Tháng bảy 2014.

1. dig31

dig31 New Member

Didongviet khác didongthongminh các bác nhỉ. Mình mua cuối tháng 5, thêm cả bh màn 12 tháng nữa là 7.3t, giờ thấy nó giảm từng ngày cũng cay cay mũi.
    Màn hình ip5 cũng incell mà các bác, mình dùng 2 đời ip5, sạc loạn cả lên mà màn hình có vấn đề j đâu. Qua con này suốt ngày bị các bác dọa loạn cảm ứng T_T

2. nohido

nohido New Member

"cắn ớt" toàn tập, hôm qua đến giờ e thử đủ cách:
    -rom gốc, rom cook....
    -xài cạn pin, mượn cục sạc xịn của sam
    kết luận: teo 1 vệt màn hình ở giữa
    ai có nhu cầu mua, pm giá inbox nhé các bác

3. batuocbongdem

batuocbongdem Active Member

Dcm xài chung màn hình với F320 nên ai nói sẽ ko bị như F320, chỉ khác nhau là vì DCM mới được ít người sử dụng nên chưa xuất hiện lỗi nhiều. Mình chắc là người đầu tiên bị trên chết 1 dòng trên DCM

4. M.O.S.

M.O.S. Member

Máy mình test trên mạng của docomo thì thấy hiện dấu O, máy còn khả dụng. Với lại khuyên bạn nên ra TTBH LG mà mua sạc. Sạc Hàn đó mình nghi là đồ theo lô đấy, có cái xịn có cái dỏm.
    Web cho bạn tham khảo: http://nw-restriction.nttdocomo.co.jp/top.php
    Nhớ dùng google dịch nhé. Còn nếu nó bảo ghi số serial tức là số IMEI đó.

trancongduong.vn thích bài này.
  5. kelweo

kelweo New Member

Ai bảo thế bác ,mình đang dùng con G đến giờ là dùng đc 1 năm 4 tháng ,mình hay có thói quen gặp đâu sạc đấy ,cục sạc Asus dòng ra 2A mình cũng chiến ,game online vừa cắm sạc vừa chơi ,thế lên đến giờ ko hiểu sao nó vẫn xài tốt ko lỗi làm gì ,mình khuyên các bạn khi mua đừng lên ham rẻ ,G2 docomo ở didongviet bán có 6tr trong khi nhiều chỗ họ vẫn bán tới 6tr5 ,nó phải có nguyên do hết

Sent from my LG-F180K using LG Việt mobile app

6. huuthanh

huuthanh Active Member

Ip5 chơi game có nóng không bác?

7. M.O.S.

M.O.S. Member

Cái đó thì mình ko biết. Nhưng mà con này thì kỵ rất nhiều thứ, dùng mà ko kỹ tính rất dễ hỏng. Mấy con nokia mình sạc đủ thứ loại khác nhau mà nó chả hề gì. Riêng con này mới dùng đc 20 ngày chưa biết sao nữa, vẫn ko dám dùng sạc tặng khi mua mà phải lên ttbh xúc 1 cục 5.0 V = 1.8 A chính hãng 266k. Hên xui các bác ợ.

8. noname111

noname111 Active Member

nóng chứ sao không

9. Ku Nam

Ku Nam Active Member

10. M.O.S.

M.O.S. Member

11. kelweo

kelweo New Member

Theo mình thì có 1 số nguyên nhân khiến những a.e mua G2 docomo thời gian gần đây hay bị loạn cảm ứng ,
    -1 là độ hot của nó thì ai cũng biết rồi và cung ko đủ cầu là tất yếu ,thế lên họ mới nhập những lô hàng hên xui về để bán
    -2 là a.e đi mua hàng thường chưa chọn đúng nơi để mua
    -3 là những người mua hàng thường nghĩ rằng ,mình đang mua ở 2 nơi uy tín lên ko cần phải test nhiều
    -4 có thể a.e đã ko may mắn mua phải con hàng bị lỗi ( điều này đã chứng mình những a.e xài cáp sạc xịn mua của hãng mà vẫn bị)
    + mình xin rút ra 1 số kinh nghiệm cho a.e khi mua hàng ,dù mua ở bất cứ đâu thì cũng lên phải test kỹ càng ,riêng hàng của nhà mạng Nhật thì càng phải kỹ ,
    +theo ý kiến cá nhân của mình thì các cửa hàng khi họ xách tay về ko phải cứ sang đó gom hàng xài rồi hay hàng mới là về đc vietnam ,chắc chắn sẽ có 1 lô hàng hợp lệ có giấy tờ mua bán với nhà mạng,và khi về họ sẽ phân loại ra để bán ,cụ thể lô hàng hên xui họ sẽ bán cho đối tượng ko test nhiều hay đối tượng nữ ,hoặc những người ko hiểu biết ,mình lấy dẫn chứng chính mình khi 2 tháng trước mình dẫn thằng e đi mua G2 docomo ,vừa đến cửa hàng thì gặp ngay 1 bạn gái mang g2 dcm đến bảo hành ,mình có hỏi thì bạn nói mới mua đc 3 ngày ,1 lúc sau lại có 1 bạn nam đến kêu sạc rất nóng và phát ra tieng kêu ,khi mình yêu cầu xem máy thì nhân viên đưa mình con mầu trắng ,mình test rất kỹ ,khi mình móc đt của mình ra để vào web của nhà mạng docomo để test số imel thì tất cả nhân viên đều nhìn mình và cười khẩy ,mình test ok nhưng thằng e lại ko lấy mầu trắng và yêu cầu lấy mầu đen ,mình ra ngoài hút thuốc thì thằng e chuẩn bị thanh toán ,vào thì mình kiếm tra máy ko trùng imel với hộp ,test nhà mạng thì là hàng xài rồi và đã úp rom offline mình yêu cầu lấy con mầu trắng hồi nãy ,và từ đó đến giờ xagi rất ok
    -trên đây chỉ là ý kiến cá nhân của mình thôi..

Sent from my LG-F180K using LG Việt mobile app

sunhy12 thích bài này.
  12. Adven

Adven New Member

Thank bài chia sẽ của bác rất hữu ích. Thời buổi này đừng tin vào 2 chữ uy tín, cứ mua là test cho kỹ chắc cú. Cửa hàng bán đt cũng chỉ vì lợi ích của họ chứ không ai lại đặt lợi ích khách hàng lên trước đâu.
    Đụng chuyện thì phũi tay hoặc dùng lời ngon ngọt xoa dịu khách hàng chứ cái thiệt vẫn thuộc về người sữ dụng thôi. :)

13. M.O.S.

M.O.S. Member

Một số kinh nghiệm xương máu ông anh mình truyền lại khi đi mua hàng xách tay:
    1. Điều đầu tiên nên làm là xem cái hộp ra sao. Nếu hộp chất liệu dỏm, màu mực in xấu, có dấu hiệu làm giả thì phải đổi cái khác ngay. Nếu hộp bình thường thì sang bước 2.
    2. Xem kỹ số imei trên máy và trên hộp đối chiếu có trùng nhau không. Xem chất lượng in của miếng dán số imei máy trên hộp: mực tốt không, chữ, số in có đều không, màu sắc ghi có đúng tên không (đơn cử có bạn đi mua G2 Docomo đã gặp màu Indigo White :laugh:. Nếu Ok thì qua tiếp bước 3.
    3. Kiểm tra thật kỹ bên ngoài coi có vết xước gì không, seal viền và mặt sau có còn không, xem thử có dán seal ẩu không. Nếu bình thường thì qua tiếp bước 4.
    4. Test máy (các bạn mua máy nào thì lên mạng search cách test máy đó). Bao gồm:
    - Test màn hình xem có bị ám vàng hay bị mất cảm ứng ở vùng nào không.
    - Test camera xem có bị mờ, mù...
    - Test wifi và sóng điện thoại. Cá nhân mình thấy con G2 Docomo của mình sóng rất mạnh, hầu hét thời gian đều 4 vạch, lên đến chỗ núi Sơn Trà, Đà Nẵng cũng 4 vạch. Mấy máy sóng yếu có lẽ có vấn đề rồi.
    5. Kiểm tra phụ kiện: Tai nghe, sạc, cáp... Nếu cửa hàng tặng sạc và cab, hãy xem đó là sạc có dòng ra như thế nào, dây cab có chắc chắn không. Nếu có thể trả, tốt nhất nên trả lại rồi ra TTBH mua cái sạc và cab chính hãng với đầu ra như trên. Bên didongthongminh họ ko cho trả nên mình phải ra TTBH mua 1 cái sạc zin LG 5.0 V 1.8 A về sạc cho chắc ăn. Còn cab thì khi sạc mình lấy cab LG bọc thêm cục khử nhiễu (feri) như hình. Còn cab Docomo gắn vào máy tính để khi kết nối chống nhiễu luôn.
    Bên trái là sạc zin mua ở TTBH, bên phải là hàng tặng nhé.

Last edited: 21 Tháng bảy 2014
    camranh thích bài này.
  14. noname111

noname111 Active Member

test kỹ nhưng sau này nó mới phát bệnh thì có thánh cũng không đở nổi:laugh::laugh:

Adven thích bài này.
  15. linhtinh1802

linhtinh1802 New Member

Đàn thích lg mà giờ lg bán máy cũng ngang ngửa sam rùi. Chắc chuyển qua oppo quá ah.
    Các bác dùng lg cho e hỏi ngoài lề chút. Vấn đề bảo hành của lg các bác cảm nhận thấy thế nào ạ?

Gửi từ Nokia 1202 của tôi bằng cách sử dụng tapatalk

16. Adven

Adven New Member

Cũng đang có suy nghĩ giống bác, cơ mà Oppo cái rom thuần túy lắm, cấu hình dữ dằn chứ chức năng hạn chế gần như là rom stock chã có gì gây ấn tượng.

17. M.O.S.

M.O.S. Member

Qua sony cho bền đi bác. Oppo em thấy khoe nhiều mà đc ít, hiệu suất chán lắm bác à.

18. noname111

noname111 Active Member

cùng ý kiến với bác này. oppo của Tàu mà dùng gì. sony thì bền, chống nước, chống bụi tốt mỗi tội cầm hơi cấn tay với giá quá ảo so với quy định

19. Adven

Adven New Member

Hổm rày nghe xôn xao Sony bị lỗi nứt màn hình và hãng mẹ ở Nhật đã tuyên bố là lỗi kỹ thuật đồng ý BH nhưng phía Đại Lý VN thì ko chịu nhận BH.
    Nghe xong e bỏ ý định Sony luôn vì có một ng bạn xài Z1 và đã bán xác chuyển qua cái khác do Sony VN từ chỗi BH nứt màn hình.

20. M.O.S.

M.O.S. Member

H thì hãng nào cũng bị xì căng đan hết bác à. Em thì chỉ thích mỗi android nên nếu bí đường quá thì chỉ còn nexus thôi. Tuy nhiên hiện h giá nexus quá ảo so với giá thật nên cũng chưa xúc đc. Chắc đợi tương lai gần thôi bác.