Hỏi xin ý kiến của các cao nhân về hiện tượng trong suốt của statusbar

Thảo luận trong 'Thủ thuật - Sử dụng Android' bắt đầu bởi Tiến Đạt, 15 Tháng mười một 2013.

1. Tiến Đạt

Tiến Đạt Active Member

Vào vấn đề chính luôn là tình hình em đang sử dụng model F100l. Hay còn gọi là Vu1.
    . Trong quá trình mod room cho e nó thì em em gặp phải cái lỗi khi trong suốt statusst bar là nó chỉ trong suốt ở menu chính trong mục trọn wallpaper động lam ảnh nền
    Còn nếu mình trọn một hình ảnh ở kho media để làm ảnh nền thì cái thanh statusbar ở menu nó lại đen xì..tuy nhiên ở màn hình khóa và trong các ứng dụng thì status vẫn trong suốt theo nền của ứng dụng đó...
    Em đã sửa code trong android.polyci.jar .. trong framework và systemui theo các topic hướng dẫn của đủ các dòng máy luôn..nhưng k thể nào trong suotổử menu chính khi mình cài ảnh từ kho media làm hình nền.. em cũng có suửa ở cả lghome3 theo topic trong suốt của lte 1 hay 2 gì đó. Nhưng vẫn k đc.. những hình ảnh liên quan đến stt thì tất cả đều ở trạng thái trong suot rồi.. các cao nhân nào biết vụ này k giúp e với

2. bunrieucua

bunrieucua Member

Cũng hóng vụ này. Mình đang dùng V2 của bác chucvnvn mà bác ấy không mod trong suốt stt bar. Hóng V3 mong là bác ấy mod trong suốt stt bar luôn :)