Hỏi xin ae chỉ giáo tut toàn tập âm thanh

Thảo luận trong 'LG Optimus G' bắt đầu bởi bom1973, 28 Tháng chín 2013.

1. bom1973

bom1973 Member

Chào toàn thể ae. Mình mới vừa cưới 1 em g f180 s về. Ngon, bổ, rẻ..... hehe :) . Như tiêu đề. Thật sự là mình có nhu cầu nghe nhạc khá cao. Và khi mua em nó về thì mình cảm thấy vẫn ko hài lòng lắm về phần nghe nhạc của em nó. có thể do đã wen chất nhạc từ con xperia sola ngày trước vs clear bass... của sony. Vì vậy sau khi ly di x sola mình vẫn còn dữ lại tai nghe mh 750 và mh 410c để về nghe em g. Nhưng cảm thấy khá chan vs trình nghe nhạc mặc định của em g. Ae trong forum có ai cao thủ xin chỉ giáo mình độ toàn tập em g này để có chất nghe nhạc giông walkman đc ko? Mình rất thích nghe bass mạnh chắc sâu. Giống như clear bass trên các dòng máy sony. Thank all mn.
    Máy minh f180s chạy rom quốc tế, đã root. Thank ( dùng phần mềm nghe nhạc khác, equalizer.... bass càng hay cang tốt...) ;)

P/s mình đẫ thử wa vài soft equalizer như bassbooster pro, equlizer fx.... nhưng hinh như khi mình mở lên và điều chỉnh thì ko có j thay đổi chất âm đối vs trình nghe nhạc mặc định của em g. Có đúng ko mn???

2. venovoz

venovoz Member

Em cũng dùng S, rom e975 10d, anh cho em hỏi máy anh có hay bị đứt 3g kiểu 1 lúc xong lại có ko ạ?

Sent from my LG-E975 using Tapatalk 4

3. peopo26

peopo26 New Member

lên google tìm cách cài walkman và viper4fx cho G là ra.

4. jay sơn

jay sơn Well-Known Member

Nhìu lắm bác. Trong forum có 2 bài hướng dẫn
    1. Bộ walkman + viper
    2.neutron + viper
    2 cái này cái nào cũg nghe hay cả

5. bom1973

bom1973 Member

máy mình sài rom quốc tế 10c bạn ợ. mà 10d vs 10c thì khác nhau ntn? rom nào mới hơn a?
    đứt 3g ntn bạn? kiểu xài 1 tí mất biểu tượng H trên cột sóng rồi lúc sau xuất hiện lại hay sao? rom mình xài ok. ko bh bị mất chữ H trên cột sóng cả.

6. bom1973

bom1973 Member

bạn cho dẫn link cho mình đc ko? thank bạn. mà ở đây là xai cho rom gôc quốc tế nhá bạn. thank

7. jay sơn

jay sơn Well-Known Member