Hỏi Xin giúp đỡ từ anh em dùng F100L

Thảo luận trong 'LG Optimus VU 1+2' bắt đầu bởi minhnguyenht, 25 Tháng mười hai 2013.

1. minhnguyenht

minhnguyenht Active Member

Máy Mình bị mất imei khi up rom cook , mình đã thử hết mọi cách trên mạng hướng dẫn nhưng máy vẫn không lên đc 3g do lỗi imei . Anh em nào đag dùng F100L có lòng hảo tâm giúp mình cho mình xin file " backupimei.img " theo hướng dẫn sau để mình cứu máy :
    1. Lên Playstore tải Terminal Emulator và cài đặt
    2. Vào giao diện Terminal Emulator gõsu để vào mode hệ thống và cho quyền root
    3. gõ tiếp dd if=/dev/block/mmcblk0 of=/sdcard/backupimei.img bs=512 count=2000000rồi enterChờ 1 lát khoảng 3-5p sẽ hoàn tất, vào storage có file backupimei.imgnặng chừng 1000mb, lấy file đó chép vô máy tính
    4.Tiếp theo, download file này :https://m.app.box.com/view_shared/rhz6qac1m9u6v8dj2cvm (làm trên máy tính )
    giải nén (1 là thư mục tạo file update.zip cài đặt qua cwm , 2 là file đăng ký update.zip để up được qua cwm)- Giải nén update.zip ra được thư mục copy filebackupimei.imgvào thư mục update xong nén lại với tên update.zip rùi quăng qua thư mục sign(giải nén ra) chạy file Sign.bat nó sẽ tạo ra file update_sign.zip.- Xong rồi lưu file update_sign.zip này lại. Nếu sau này có mất IMEI hoặc 3G chỉ việc flash lại file zip này là mọi thứ sẽ ok.
    Rất mong được sự trợ giúp của anh em , thanks!

2. caophilam

caophilam Well-Known Member

Bạn kdz về stock . Nếu ko có mới tính đến trường hợp khác . Nếu ko phải do phần cứng bạn kdz về stock sẽ có lại imei

3. Buonbanchoi

Buonbanchoi Active Member

Mua máy fake imei thì chấp nhận

4. le van ninh

le van ninh New Member

bạn ơi có cách nào khác phục lỗi mất imel chưa vậy mình cũng bị giống bạn giúp mình mới 0988.904.902 khi nào bạn ol nt cho mình với nhé.

5. minhnguyenht

minhnguyenht Active Member

6. le van ninh

le van ninh New Member

7. le van ninh

le van ninh New Member

thank b nhiều vậy là e nó vĩnh viễn bay mất cái sóng 3g. cùng chung cảnh ngộ với bạn.nếu bạn tìm đc cách khắc phục thì chia se với mình nhé...híc híc

8. son_ttvnol

son_ttvnol Member

Theo thực tế cá nhân m đã chứng kiến thì:

- Mất imei ko có nghĩa là ko vào đc 3g và ngược lại có imei ko có nghĩa là vào được 3g.

Vì bản thân con Vu1 của m đang dùng, imei vẫn đầy đủ nhưng ko vào đc 3g.

http://lgviet.com/forum/threads/f10...-thang-1-cho-vu-1-f100l-da-co-v2-tai-1.10838/

M chạy bản V2 theo link này. Nhưng bật 3G thì nó chỉ lên sóng G (GPRS) thôi.

Dùng lệnh *#*#4636#*#* chọn WCDMA Only thì máy mất sóng hoàn toàn, chuyển sang chế độ khác thì có sóng đt bình thường. (Tất nhiên là bật 3g thì nó chỉ lên chữ G thôi - gprs)