Hỏi Xin hướng dẫn backup Imei và baseband F240k

Thảo luận trong 'LG Optimus G Pro' bắt đầu bởi ducanhtian, 16 Tháng mười một 2013.

1. ducanhtian

ducanhtian Active Member

Tình là mình vừa quất 1 em F240K xách chân từ kim chi về :laugh:, chân ướt bước vào thế giới op G Pro lên cần học hỏi một số vấn đề :cool:, mình có đọc và tìm hiểu một số thông tin về con G pro này, và kết ra 1 điều là em này rất hay gặp vấn đề về imeil và baseband khi flash sai quy cách hoặc gặp chắc chở gì với bản ROM :alien:, thấy có topic hướng dẫn cách backup Imeil nhưng thấy nói chỉ dùng cho F180 với E988 vậy F240K/L/S đang ở phương trời nào :rolleyes:. Kết bác nào đã backup dc baseband và Imei cho F240k có thể hướng dẫn hoặc cho link mình, mình chân thành cảm ơn và không có gì hậu tạ :laugh:.

p/s: về check Imei em nó tại cái trang báo mất máy của korea thì nó báo máy của mình thuộc diện ăn cắp hoặc bị mất :x3: ko biết đến bao giờ nó mới khoá máy mình nhỉ. Chắc cả đời ko giám vào internet :thumbsdown:.

sajjad ali thích bài này.
  2. kyshaira

kyshaira Active Member

Tools backup IMEI F180 có thể dùng chung cho F240 tất cả các dòng đó bạn (S, L, K). Còn việc bị khoá thì chưa thấy ai phản hồi lại là bị khoá cả, nếu bạn không dám vào Internet thì có thể đập máy đi và dùng 1280 của Nokia.

sajjad ali and ducanhtian like this.
  3. ducanhtian

ducanhtian Active Member

:alien: rất ấn tượng với 1280 L/K/S
    thank

4. kyshaira

kyshaira Active Member

Khi backup IMEI nhớ flash lại Stock ROM trước và điện thoại phải ROOT. Khi backup nó sẽ hỏi quyền ROOT nên màn hình phải luôn sáng.

ducanhtian thích bài này.
  5. ducanhtian

ducanhtian Active Member

thank again, mình đang dùng rom của lamhoang v2.0 , rom này dc build trên nền stock vậy có backup dc Imei ko hay bắt buộc phải về Stock ban đầu.

6. kyshaira

kyshaira Active Member

Có thể backup luôn nhưng vì để đảm bảo tuyệt đối bạn nên backup 1 bản trên nền ROM V2.0 sau đó backup lại một bản trên nền stock. Và để về Stock ngon lành tránh tối đa rủi do có thể xảy ra thì bạn nên làm trên laptop ( không lo mất điện), sử dụng Windows XP SP3 Profession trở lên ( Mình flash trên Windows 8.1 build 9471 và build 9600 đều thành công). Nhớ cài đầy đủ trình điều khiển, PC Suite, B2CApp..., Pin nên để mức trên 70%. Cáp USB và cổng kết nối phải đảm bảo tốt nữa.

7. Dream232

Dream232 Active Member

Nó khóa cái là tiêu luôn bạn hả.

8. ducanhtian

ducanhtian Active Member

Vụ khóa bộ nhớ do trộm cắp, chỗ mình mua T-phone anh em ở đây bảo hảnh cả việc đó chọn đời, nếu bị khóa sẽ đổi cho máy khác. Yên tâm quất thôi.

Dream232 thích bài này.
  9. Dream232

Dream232 Active Member

T-phone trong sài gòn có không bạn

10. ducanhtian

ducanhtian Active Member

cái này mình ko biết, bạn vào khu thương mại xem.

11. zenky05

zenky05 New Member

@kyshaira bạn cho mình hỏi, imei ở trên xương máy và imei ở *#06# khác nhau vậy tức là imei trong máy đã bị fake à bạn ? vậy có ảnh hưởng sóng ko? Có thể restore về imei gốc được ko bạn ? vì mình thấy baseband version là APQ8064/MDM9x15M ( không có chữ T ở sau 8064 như của mọi người ) máy mình F240k. Giải đáp thắc mắc hộ mình nha :D

12. kyshaira

kyshaira Active Member

Hi! Lâu rồi mới có dịp vô lại LGV ^^.
    Theo mình thấy thì vụ IMEI trên thân máy và IMEI khi check khác nhau thì đúng là có vấn đề rồi nhưng có 2 trường hợp:
    1- IMEI trên thân máy không phải IMEI gốc ( có thể máy bị đụng chạm rồi)
    2- IMEI khi check không khớp do bị mất IMEI gốc và đã dùng phần mềm để fake IMEI.
    Việc fake IMEI mình cũng đã từng gặp nhưng có lẽ không gây ảnh hưởng nhiều đến việc nghe gọi tuy nhiên thi thoảng vẫn mất sóng.
    Khôi phục IMEI gốc có thể thực hiện được nhưng mình nghĩ bạn nên nhờ mấy anh em rành kinh nghiệm chứ chưa làm bao giờ mà tự thao tác rất nguy hiểm, không khéo bệnh nặng hơn ^^.

zenky05 thích bài này.
  13. zenky05

zenky05 New Member

hi bác, thực ra em hỏi vụ đấy là để củng cố phần wifi của em, vì đọc thấy baseband nó lquan đến driver của app trong máy nên e mới tò mò, còn việ flash lại BB và imei em đã làm rồi, vẫn về imei trên máy, tra imei thì thấy báo imei trong thân máy đã báo mất cắp, anw, vụ wifi em đã fix đc nên cũng ko muốn xới phần imei nữa, tks bác :D