Xin hỏi cách up rom từ 4.1.2 => 4.4.x

Thảo luận trong 'LG Optimus VU 1+2' bắt đầu bởi Vũ Khánh Đức, 23 Tháng mười 2014.

1. Vũ Khánh Đức

Vũ Khánh Đức New Member

Em dùng Vu2 cũng đã 1 tg dài nhưng chưa có thời gian vọc vạch em nó bao giờ cả, nay có thời gian rảnh ngồi tìm hiểu định up em nó từ 4.1.2 dungmoto lên 4.4.x cho bằng anh bằng em mà không hiểu sao không được thông minh cho lắm hay sao mà vào mấy topic đọc chưa hiểu được các bước để up rom cho em nó ntn? Cụ thể là em đang ở 4.1.2 có cần phải up về rom gốc rồi mới up lên được 4.4 ko hay là cứ up thẳng lên 4.4 luôn? Trước đây cũng lâu rồi em hay up rom mấy con Kindle fire, Samsung Note...LG thì chưa up bao giờ? và lâu rồi ko sờ vào nên cũng ko nhớ gì cả? Chỉ nhớ trước up rom thì up lại rom gốc, sau đó cóp file rom mới cần up lên vào bộ nhớ máy, vào recovery = phím cứng điều khiển lên xuống = volume +-, wipe mấy cái cần wipe sau đó tìm đến file rom trên bộ nhớ máy chọn install rồi reboot lại máy là ok. Các bác cho em hỏi LG có theo các bước trên ko ạ? và up rom LG có sợ bị mất imei hay cái gì gì đó ko ạ? Tiện cho e hỏi luôn giờ dùng rom 4.4.x nào ngon lành cành đào ạ? (pin tương đương bản rom em đang dùng là được)
    Em xin trân thành cảm ơn ! :D

2. hsrose

hsrose Đột tử

up thẳng được, tốt nhất nên cài recovery cứng rồi mới cài rom 4.4

3. Vũ Khánh Đức

Vũ Khánh Đức New Member

Recovery cứng là sao bác ơi? E chỉ bít là vào recovery = tổ hợp mấy phím cứng thôi...

4. hsrose

hsrose Đột tử

nếu máy bạn có rồi thì cứ cài vô tư