xin hỏi lỗi của LG g2

Thảo luận trong 'Phòng khám phần cứng' bắt đầu bởi AustinVipe, 17 Tháng mười một 2015.

1. AustinVipe

AustinVipe New Member

hiện em đag xài lg g2 D802 32GB xài vẩn bình thường nhưng mấy hum trước nó lại bị lỗi chập chờn wifi ròi em reset lại vài lần thì hết nhưng sau thì vẩn như cũ ròi hum kia cắm máy sạc 1 lúc nó nóng máy quá trời cắm 3 4 tiếng lun mà lên dc có 70% ko dc full như lúc trước nên em thấy vậy rút xạc ra khóa màn hình 1 lúc thì nó vẩn còn nóng máy ở nguyên thân trên máy ròi thì cứ để vậy wa hum sau thì hít pin ròi lại cấm vào sạc thị nó chạy lên hình logo lg ròi tắt mất và bật lại như vậy vài lần ròi thì hiện thông báo pin quá nóng ròi ko sạc dc gì hết và ròi tới chìu thì bật ko lên cắm vào sạc cũng ko thấy hiện j cả sập nguồn lun lên em mún hỏi là có fai bị hư main ròi ko và như zậy thì giá thay main là bao nhiu lun ak vs ic wifi ic mic lun ak thank

2. 3t store

3t store Active Member

nếu do lỗi chết chip wifi thì giá thay chip là 350k bạn nhé

3. bác sĩ mobile

bác sĩ mobile Well-Known Member

Như bạn mô tả thì 99% lỗi IC wifi, xử lý wifi là xong, nếu bạn ở Hà Nội qua mình xử lý cho nhé :)

4. AustinVipe

AustinVipe New Member

thank ah , em tưởng âu là hư main ròi chứ bây giờ DT của em như cục rạch zậy cắm ĐT zo sạc ko hiện lên j hít ròi em cũng cắm vào lap cũng y nguyên ko đèn ko hiển thị màn hình, nếu như bác sĩ nói là hư ic wife zậy cái đó thay nhìu tiền ko và thay thêm cái ic audio nữa, em ở xa nên ko lên hà nội dc ak

5. bác sĩ mobile

Thay IC wifi là 450k bảo hành 6 tháng, máy bạn bị lỗi IC audio như nào nhỉ?

6. AustinVipe

AustinVipe New Member

tự hiển thị tại nge nhưng trong khi ko có cắm tai nge vào, nge gọi DT ko được

7. bác sĩ mobile

Lỗi này trên D802 thường không phải lỗi IC audio mà do bo cáp đôi, thay bo cáp đôi là ok hoặc xử lý không dùng tai nghe nữa là được nhé :)