Xin hướng dẫn về stock kikat D383

Thảo luận trong 'LG G Pro 2' bắt đầu bởi phongrom, 12 Tháng tư 2015.

1. phongrom

phongrom New Member

Số là máy mình D383 VN, đã OTA lên 5.0.1 3 hôm rồi. Qua trải nghiệm thấy không ổn mặc dù đã kiên nhẫn chờ cho nó ổn định và reset lại vài lần. Về giao diện mình không thích đã đành, cái quan trọng là 3 vấn đề: pin tuột nhanh hơn khoảng 10%; wifi quá là kém (vấn đề này là chắc chắn và quan trọng nhất); đã bỏ 1 số tính năng hay mà thay vào đó những thứ không hợp lý (mình đoán là do anh LG muốn làm cho không giống anh Samsung 1 tí, nhưng đừng quên rằng Samsung làm rất tốt về phần mềm, LG cũng vậy mà, vả lại những thứ đã trở thành kinh điển, là quy ước rồi thì đừng bao giờ thay đổi để tạo phá cách sẽ trở nên điên rồ). Trên đây là những lý do và là "tâm sự" của mình và mình nhờ các pro trên diễn đàn hướng dẫn cách cho mình trở về kikat gốc như trước được không... Chân thành cảm ơn.

2. freeguy

freeguy New Member

đơn giản thôi bạn, muốn về stock 4.4.2 thì bạn chạy lại KDZ. mình thì thích 5.0.1 về giao diện đơn giản, nhưng pin tụt nhanh và wifi kém hơn thật, nên đã quay lại về kitkat.

Bước 1: Tải KDZ của kitkat 4.4.2 stock
    file KDZ chính thức thì bạn tải theo link này (KDZ dành cho D838 Việt Nam)
    http://csmgdl.lgmobile.com/dn/downloader.dev?fileKey=FW831406432109876543213/D83810f_00.kdz

Bước 2: Cách KDZ thì bạn vào bài này đọc nhé:

http://lgviet.com/forum/threads/lg-flash-tool-2014-cong-cu-flash-rom-offline-kdz-cho-lg.22651/

Trong quá trình cài thì điện thoại sẽ khởi động lại vào Recovery, trên máy tính có thể sẽ báo thông báo là không tiếp tục được, không sao, cứ để nó chạy, tới khi trên điện thoại được 100%, khởi động lại thì rút cáp ra. Thế là xong.
    Rất đơn giản.

* Có 1 lưu ý khi làm theo bước 2 trong phần hướng dẫn KDZ, đó là do máy đang chạy lollipop 5.0.1, nên không có chế độ "LG software", không sao, cứ để ở chế độ "Media sync", hoặc không thì vào recovery như trong bài hướng dẫn đó là ok. Không phải lăn tăn.

anhvu79 thích bài này.
  3. phongrom

phongrom New Member

Cảm ơn bạn trước nha. Mình đang chuẩn bị làm đây.

4. phongrom

phongrom New Member

!!!!!!!!!!!!!!!!! Cảm ơn bạn nhiều. Mình làm được rồi.

anhvu79 thích bài này.
  5. freeguy

freeguy New Member

Hi vọng sẽ có bản cập nhật khác fix các lỗi đó (cái này lỗi từ google rồi), chứ hao pin quá, ko chơi đc.

6. langtu_pc1

langtu_pc1 New Member

máy mình muốn về stock kk, lại bị treo logo reboot sau khi đã cập nhật xong. a e giúp mình với!

7. quanghuyncu

quanghuyncu Member

mình về 4.4.2 theo cách này rồi thì sau này muốn update lại qua OTA có còn được không bạn?

8. freeguy

freeguy New Member

Được, vì thực chất là đưa máy của bạn giống như lúc mới mua về ấy mà.
    Mình thử rồi, ok, ko vấn đề gì.

quanghuyncu thích bài này.
  9. anhvu79

anhvu79 Member

Cám ơn bạn, mình lên 5.0 giờ tốn pin quá quay lại 4.4 thôi