Xin mấy pro giúp đỡ về check số imei G2

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi xuancong6000, 27 Tháng tám 2014.

1. xuancong6000

xuancong6000 New Member

Hôm qua mình vừa mua em LG D802 mà khi check số imei online tại: imei(dot)info thì thấy có hiện sản phẩm nhưng sau khi nhấn vào: "CHECK LG PHONE DETAILS" thì thấy Carrier: HONG KONG vậy là nó là hàng trung quốc nhái hả các bác mình rất gà về mấy cái này mong các pro giúp mình với :( cảm ơn rất nhiều đây là ảnh mình check:
    goo(dot)gl/HVwl3T
    goo(dot)gl/chTy4X
    (mình chưa đủ 2 bài post nên không được post link mấy bạn thay (dot) thành dấu . để thấy ảnh dùm mình nhé cảm ơn nhiều)

cuwin thích bài này.
  2. Toan†LoveLG

Toan†LoveLG Active Member

Bậy d802 không chỉ riêng cho VN mà ở châu á mà =.=

3. xuancong6000

xuancong6000 New Member

Do mình thấy nó ghi Carrier: HONG KONG mà không biết phải là hàng trung quốc sản xuất rồi bán với giá rẻ không nữa mình check trên site này sndeep(dot)info/en thì thấy info như thế này:
    giờ không biết đường nào mà lần nữa mà cũng lỡ mua rồi nghĩ chắc không trả lại được đâu chỉ xin mấy pro xác nhận dùm mình phải hàng trung quốc sản xuất hay hàng dựng gì gì đó không thui à

4. Toan†LoveLG

Ghi rõ ràng còn gì nữa LOL ...... D802 là hàng cho thi trường xung quanh việt nam đó tức bao gồm cả tàu :laugh: mấy nước ĐNÁ Bla bla :laugh: Made for : Hong Kong tức là hàng cho thị trường hồng kông chứ gì nữa

5. xuancong6000

xuancong6000 New Member

Bác hiểu sai ý mình rùi sao ấy vì site check đó mình không chắc là chuẩn không ấy nó ghi Made in: Korea và Made for: Hong Kong thì cũng có thể là hàng chính hãng LG sản xuất cho thị trường trung quốc(cái này không rõ lắm do site check mình không bik nó lấy dữ liệu ở đâu) nếu site không chuẩn thì cũng có thể hàng bên trung quốc làm nhái rùi sell ấy ý mình hỏi là cái hàng nhái hàng dựng á:( (mình gà mong bác đừng chém:( mấy cái này thì thua)

6. Toan†LoveLG

Nó ghi rõ thế còn gì nữa .....:laugh: An tâm mà xài đi ....

xuancong6000 thích bài này.
  7. xuancong6000

xuancong6000 New Member

Cảm ơn bạn:D vậy là cái này xách tay từ trung quốc về nhưng sản xuất từ hàn quốc chuẩn chứ bạn!!!

8. cuwin

cuwin Active Member

Bạn lên ch play tải phần mềm LG Phone from thì fải,tải xog nó sẽ check imei cho bạn

9. alibabahp

alibabahp Active Member

Ko sao cả Mình cũng đang dùng D802 made in Korea sản xuất cho thị trường HK.Bạn cứ KDZ về stock của D802 mà ngon lành là ok ko sợ bị dựng từ D800.

10. xuancong6000

xuancong6000 New Member

Cái này mình vừa thử test ok bạn ơi nó hiện chữ "OK" màu xanh lá cây

Download bản gốc này hả bác: http://csmgdl.lgmobile.com/dn/downloader.dev?fileKey=FW091406432109876543213/D80220C_00.kdz mình check bằng phần mềm "LG Phone From" nó hiện ra bản đó á

Mà không hiểu sao nó hiện sóng yếu lắm có 1-3 cục sóng là cao nhất à không bik phải do dán diện thoại rồi họ quên chọc lỗ thu sóng không nữa mà mình thì cũng chảng bik chỗ thu sóng là cái nào lun sài dcom thì sóng mạnh lắm chuyển qua mobile là lếch chẳng nổi lun có bạn nào bik xin chỉ mình chút nhé cảm ởn nhiều !!!

Last edited: 30 Tháng tám 2014
  11. alibabahp

alibabahp Active Member

UH down về chơi thôi.