Xin Rom Tock cho 4x HD

Thảo luận trong 'LG Optimus 4X HD' bắt đầu bởi lò ngọc quỳnh, 29 Tháng tám 2013.

1. lò ngọc quỳnh

lò ngọc quỳnh New Member

Chào cả nhà, tình hình là em mợi tậu được em 4x HD này, nhưng do hang sách tay nên máy đang chay android 4.0 và điểm benmack của em nó đc có 8800 điểm đo bằng antutu, vậy nên em lên diễn đàn mong ai có nhiều kinh nghiêm dùng em 4x HD này, chỉ em với em cần bản rom 4.1 lược hóa hết những ứng dụng của hàn quốc, nhẹ và ai có kinh nghiệm sét SPU về mức 1GHZ đc không vì em này nóng lắm em chới Astphat 8 đc 20 phút máy nóng ran lên. em xin trân thành cảm ơn;)

2. uchi_ita

uchi_ita Member

Mấy rom lược ứng dụng thì bạn có thể dùng Titanium Backup để freeze cho khỏe, phía Stock Rom thì bạn có thể tìm bản thích hợp trên trang này:
    http://lg-phone-firmware.com/index.php?id_mod=15
    Còn nếu muốn set CPU thì bạn có thể dùng các ứng dụng như Set CPU trên Appstore.vn rồi vô set bt. Hoặc flash các kernel tùy biến bên xda để set.
    Chúc bạn thành công. Nếu còn gì thắc mắc thì bạn cứ hỏi rồi cùng thảo luận.

3. lò ngọc quỳnh

lò ngọc quỳnh New Member

anh cho em hỏi Rom V10F tốt không ạ, em thấy nhiều người dùng V20a hơn

4. uchi_ita

uchi_ita Member

Nói chung cũng tùy cảm giác của mỗi người.
    Lúc trước mình dùng 10F thì thấy lâu lâu lag, pin thì khá ổn.
    Sau đổi qua 20A thì đỡ lag hơn, chụp ảnh đẹp hơn, giao diện khá hơn. Pin thì theo mình lúc thì tốt hơn,lúc thì lại hết pin rất nhanh.
    Theo mình thì V20A dùng có vẻ ổn hơn. Hiện tại mình đang dùng V20A, có lúc chuyển qua rom cook và CM rồi cuối cùng cũng quay về nó.

5. lò ngọc quỳnh

lò ngọc quỳnh New Member

anh cho em xin số điện thoại đc ko em up rom bị treo logo ko vào đc recovery để reset data đc giúp em với. lên mang tìm đủ mọi cách rồi tháo pin ấn phím volume - rồi máy tính không nhận điện thoại chịu thua luôn

6. uchi_ita

uchi_ita Member

Bạn có thể tham khảo cách theo link dưới của bạn nhatnam0689 nếu đã thử mọi cách mà ko được. Mà treo logo thì t nghĩ vẫn có thể vào recovery chứ nhỉ? Bạn thử lại vào recovery nhiều lần xem. À mà bạn vui lòng nói cách bạn up rom như thế nào để mọi người cùng xem và nếu biết thì đưa ra hướng giải quyết
    http://lgviet.com/forum/threads/huong-dan-flash-ve-rom-stock-tu-rom-cook-hoac-may-bi-brick.337/

7. lò ngọc quỳnh

lò ngọc quỳnh New Member

máy em tháo pin nhấn volume giảm rồi cắm cắp không vào recovery thế là sao nhỉ chẳng nhẽ mua phải máy dựng, máy em p880 made in korea mà em làm theo các bước các bác huớng dãn mà bị thế này hu hu

8. mobi1_169thaiha

mobi1_169thaiha Member

bạn phải cài recovery 6.0.2.8 cho em nó mới vào được nhé