Xin tư vấn của ae về LG g3 ls990

Thảo luận trong 'Thảo luận chung - Hỏi đáp - Chém gió - Sự kiện' bắt đầu bởi phạm thành trung, 7 Tháng mười hai 2015.

1. phạm thành trung

phạm thành trung New Member

- e mới tậu 1 em ls990, hàng 97%. Cảm nhận chung sau 1 tuần dùng là máy ( 100% chơi game, lướt fb) khá nhanh nóng, pin hao chơi game khá mượt nhưng so về tốc độ vào game thì kém cả mấy con ssE5, g2 ... Hồi đầu về còn ko thèm nhận sim. nhưng sau khi e tìm hiểu uproom qua bản cloudy 2.4 thì mới nhận được. e đem chấm điểm antutu thì đc có hơn 28kem. em KB với trải nghiệm như thế đã đúng với cấu hình máy chưa nên muốn xin ý kiến của các bác có kinh nghiệm dùng dòng này và tư vấn giúp e cách khắc phục và tối ưu hiệu năng máy. e xin trân thành cảm ơn :)

2. SilverFangFS

SilverFangFS New Member

g3 f400 đang xài rom cloudy 2.3 antutu cũng chỉ được 28k điểm :(
    đang tính sang Lamhoang ko biết đỡ hơn không

3. phạm thành trung

e đang cbi up qua room tizen. ko bt tình hình thế nào. chứ htrc mamg máy lên lớp oai, vào alpast8 thua cái E5 của tk bạn. akay lm bác ạ :'(

4. KimKuong

KimKuong New Member

Bác dùng thấy pin sụt nhanh ko , máy e g3 vs985 verizon rom cloudy 2.5 . Sạc đầy 100% rút ra dùng lướt web và chỉnh linh tinh, màn hình thì set 20% độ sáng .Pin cũng sụt mất hơn 10% :( chưa đầy 15p dùng ( nói chung là pin sụt cứ 2 phút 1% nhanh kinh khủng khiếp luôn.

Gửi từ VS985 4G của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Last edited: 8 Tháng mười hai 2015
  5. phạm thành trung

Sụt nhanh lm bác ạ. Hqua up qua room tizen. Có vẻ mượt hơn đc 1 chút, cham điểm antutu lên đc 40k r mà hao pin khỏi nói luôn. Đó viết xog.cái reply này e tốn 2%cmnr:v

6. KimKuong

KimKuong New Member

Ko biết có cách nào khắc phục ko nhỉ , e cũng đag bị y hệt như bác luôn nhưng em là rom cloudy 2.5 . mà bác hay set độ sáng màn là bao nhiêu? Em thì đang test thời gian onscreen liên tục xem có trụ nổi 4h ko đây . Sáng giờ test khoảng 1h30p web+game+youtube nó ăn đến 40% pin rồi :(

7. phạm thành trung

E hầu như toàn để 50% tự động. Nhưng ns chung như này thì ko ổn bác ạ. Ko biết do máy hay do room nữa. Ns chung hơi thất vọng về e g3 bác ạ. Mà e hỏi bác vào game nhanh ko. Chấm điểm antutu đc bn thế b