Xin tư vấn lg G2

Thảo luận trong 'LG G2' bắt đầu bởi tammao05, 16 Tháng một 2014.

1. tammao05

tammao05 Active Member

Như tiêu đề, em đã đủ thóc để lên đời G2, em đang phân vân nên mua g2 bản quốc tế pin liền 3000ma hay mua máy xách tay hàn quốc pin 2600ma vì có 2 pin rời tha hồ dùng, theo các bác em nên mua loại nào ợ. Thank các bác nhiều ợ

2. hoangnova

hoangnova Captain Staff Member

nhu cầu và mục đích sử dụng của bạn thế nào? Để voch vạch hay dùng ổn định. Nếu muốn dùng ổn định theo mình cứ mua quốc tế đi bạn.

3. sieucap

sieucap Member

Mình cũng đang phân vân giống bạn nhưng không phải về pin mà về bộ nhớ. Con LTE2 mình đang dùng mỗi lần factory reset là mất sạch bộ nhớ trong. Nếu G2 quốc tế cũng giống vậy thì mình buộc phải chọn bản Hàn.

4. tammao05

tammao05 Active Member

chủ yếu em dùng lướt web và chơi game thui, cũng tính mua quốc tế cho ổn định nhưng lại ko hỗ trợ thẻ nhớ ngoài,

5. hung.nexus

hung.nexus Member

quốc tế nguyên khối nhưng nắp lưng vẫn ọp ẹp-pin 3k dùng tẹt bô-mỗi tội giá lệch nhau giữa bản 32 vs 16gb hơi cao...mua bản hàn gắn thẻ nhớ đi bạn :D

6. tammao05

tammao05 Active Member

vâng, em đang dùng gk pin 3000 cũng ngon lắm, nhưng muốn qua g2 trải nghiệm camera chống rung quang học và chíp 800 xem khủng cỡ nào, có khi mua g2 bản hàn 2 pin , lại nhiều rom tha hồ nghịch, nhưng lại ko có thẻ nhớ và giá mấy em hàn này trượt kinh quá

7. gayvyt1

gayvyt1 Active Member

mua g2 verizon. pin 3k hàng mới 100% giá chỉ 9tr900

8. jackson_duc

jackson_duc New Member

Lúc trước mình cũng phân vân, đắng đo giống bạn. Nhưng mình đã quyết định chọn bản Hàn. Vì có thêm hỗ trợ thẻ nhớ ngoài, và 2 pin, cái yếu tố quan trọng giúp mình đưa quyết định chọn bản Hàn là hổ trợ thêm thẻ nhớ ngoài. Còn 1 lý do nữa là theo mình nghĩ là bản nội địa Hàn thì chất lượng tốt và xuất xứ rõ ràng nên mình yên tâm về máy. Nếu bạn chọn bản Hàn hàng brandnew thì hiện nay hơi hiếm , nhất là màu đen, còn hàng likenew thì bao la. Còn bản quốc tế thì chỉ có hàng chính hãng made in VN, và bản verizon thì nhiều, nhưng bản verizon hình như ko có tai nghe kèm theo.

9. kangtn

kangtn New Member

Ko có nhu cầu vọc vạch rom riếc nhiều thì mua chĩnh hãng đi. Vì bản qte giá chênh bản hàn ko bnhiu đâu. Bù lại chính hãng chế độ bảo hành tốt hơn. Hang hàn ko may hỏng màn hình cái là thôi vì ko ai bảo hành màn hình cả. Còn khoản pin thì 3000 như mình ddag dùng thấy thoải mái rồi. Dùng 2 pin đâu fai lúc nào cũng tắt máy thay pin dc chứ, bất tiện lắm

congaixinh thích bài này.
  10. congaixinh

congaixinh Active Member

hàng VN chính hãng bây giờ bên Mediamart bán 12.500k mà có tặng cả Smart Cover. cài được rom quốc tế lại có pin 3100 mAh
    còn về phía cá nhân mình thấy chiến con Sky 880S giá rẻ hơn mà lại có cảm biến vân tay phê lòi kèn. Dù có đi em út,chụp ảnh các kiểu,vứt máy ở nhà,vợ cũng đố mà mở ra xem được. Bác nào bồ bịch giai gái cứ gọi là tha hồ mà gọi điện nhắn tin không sợ vợ kiểm tra.

11. kangtn

kangtn New Member

cảm biến vân tay cũng chỉ là 1 cách khóa máy thôi, có bao nhiêu cách khóa máy đâu nhất thiết chỉ có bảo mật vân tay đâu. nếu đã khóa máy thì vợ con nó điên lên nó đập ra luôn. mua tại hoàng hà giờ có 11750 thôi. hàng chính hãng nhé vẫn khuyến mại đầy đủ mọi thứ

12. billoflading

billoflading New Member

Mình cũng phân vân giống bác chủ, nhưng dạo gần đây có đọc thấy bản Hàn bị dựng nhiều quá cũng ghê, chưa kể giá bản Hàn giờ thấy ngang ngửa với bản chính hãng (mình mua tại HH). Cuối cùng thì đã...chọn bản chính hãng cho yên cái lòng, pin 3000mAh với mình dùng đủ 2 ngày mà ko phải phải ngợi việc lúc nào cũng phải kè kè thêm 1 viên pin phụ nữa :)

13. qhuyhp

qhuyhp New Member

Bản Hàn chắc chưa có hàng dựng đâu.

14. tammao05

tammao05 Active Member

Sau khi cân nhắc và tham khảo ý kiến của các bác e đã đi quất em g2 công ty. Pin 3000 dùng cho trâu bò. Màn hình e nó cũng đẹp quá. Thank các bác nhiều

Gửi từ LG-D802 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk